Đây là lệnh của mh cặp EU ngày 10/10 /2022 của mh.mh đã bị cây nên dính sl và k hiểu tại sao.đăng lên hỏi ý kiến mọi ng và ad chỉ giúp k biết mh sai ở đâu

1 Lượt thích

Cả đống lùng nhùng bên dưới, sợ nó ko phá nổi, sẽ hồi lên KLQT M15 có OB csd
Khi nó xuống thì mình dời SL0. Phá OB csd M5 xong
Mình nghĩ nó đảo chiều XH M5 rồi, nên vào M2 tìm lệnh mua lên
Kết quả là râu nó vượt OB. Cũng đang ngắm xem nó đi kiểu gì? :sweat_smile:

1 Lượt thích

Ý kiến của mình bạn tham khảo thử nhé

1 Lượt thích

Chờ nó chạy xong việc của nó đi bạn, nó phá qua là nó muốn nói là … Lên đi :)))
Suy cho cùng lệnh bán đó nó quản lý được rồi thì không có gì khó hiểu, hơn nữa bên dưới nó là xu hướng tăng

2 Lượt thích

Nếu bạn theo pp phá giả như cũ thì tất nhiên đó là giả, nhưng dùng OB xác thực CTTT thì sẽ hơi khác 1 chút và có thể nó lại là phá thật

2 Lượt thích

Hôm qua em cũng vào dc 1 lệnh mõm như này. Không vào dc lệnh real. nhưng bác để ý cái KLV quan trọng sau có OB không

Lệnh này bác vào hoàn toàn đúng , chỉ có bác để ý quản lý lệnh chút , giá về KLQT hay nơi bắt đầu xu hướng nên chốt bớt ra . Vì dù sao OBCSD cũng chỉ là nơi giá có xác xuất sẽ phản ứng và đảo chiều . Nhiều lúc giá vẫn phá hoặc stophunt OB rồi đi theo timefame lớn hơn

2 Lượt thích

Nếu chạm đấy đi xuống rồi thì không quan tâm đến mấy lớp nữa bác ah, xem kỹ thì nó đâm hẳn qua rồi mới xuống

Hôm qua e cũng limit ngay đoạn OB đấy nhưng do mặc cả cũng k khớp lệnh sell, sau đó nó chạm OB r đi xuống nên hủy lệnh kịp và may mắn bù được lệnh buy về OB như này

2 Lượt thích

nếu ko liên kết phá thật phá giả,mà chỉ cần nến phá quá klv thì phải kết hợp liquility vs OB csd,mỗi OB ko thì ko ổn

Đấy là mình nói theo pp hiện tại của ad, còn nói theo pp khác thì mình k biết . Có lợi nhuận là được chứ ổn hay không thì tuỳ người, mình chả biết cái liquidity áp dụng như nào nhưng mình vẫn dùng OB đấy thôi

Còn mình thì thấy CTTT đi như thế này (do chỗ phá đáy cũ chỉ có 1 cây nến, giống phá giả) nên KLQT M5 của mình ở trên đó. Mình để ý thường SL lệnh Buy EU mình để là 2pip, sell là 2.5pip (mình trade sàn XTB nên giá chênh lệch so với Tradingview là 0.5 - 1pip, nên để SL như thế).
Anh Mê cũng nói hãy trade theo CTTT là chính, OB chưa sử dụng là xác nhận để vào lệnh, chứ đừng chăm chăm trade theo OB.
Hãy xem lại bài 8 - CTTT kết hợp OB, cuối bài anh Mê có cho vd về trường hiợ giống ntn.

Đoạn này lúc đó mình nhìn cũng hơi khoai, nhưng hiện tại thì mọi thứ cũng khá rõ ràng rồi. Chắc cuối tuần lên bài chia sẻ, để mọi người cùng vào “ném đá” vs mổ xẻ đoạn này. :sweat_smile:

6 Lượt thích

B ko dùng liquility cũng ko sao,b ko dùng pp cũ của medio,mà dùng mỗi OB tôi đố b giải thích đc đoạn đó đó,

Nếu bạn muốn thì vào đây đọc, giải thích cho mình bạn thì mình thấy hơi cồng kềnh nên mình viết bài public
mình dùng CTTTxOB nhé, dùng mỗi OB thì mình chịu , bạn nói chuyện hài hước thật

nhân tiện là giải thích theo góc nhìn của mình cho lệnh SL ở bài này nhé.

T chỉ dùng cc tt với ob nhưng t vẫn giải thích được trường hợp này thôi b.t cũng vào sell lệnh y như chủ thớt cũng kịp quản lí vốn.lần sau có như vậy t vẫn vào thôi

1 Lượt thích