Review EURUSD 11/10, Những gì mình đã phân tích để vào lệnh

Chào buổi sáng mọi người nhé, Chúc mọi người ngày mới nhiều niềm vui và trade tốt
Nhân tiện Lệnh EU tối qua và bài thắc mắc Lệnh EU này
Đây là lệnh của mh cặp EU ngày 10/10 /2022 của mh.mh đã bị cây nên dính sl và k hiểu tại sao.đăng lên hỏi ý kiến mọi ng và ad chỉ giúp k biết mh sai ở đâu - #17
Mình mạnh dạn nêu góc nhìn và phân tích của mình với trường hợp này , lệnh này có hơi cảm xúc hơn bình thường vì giá nó chạy khá lâu và lắt léo làm cảm xúc mình cũng lên rồi xuống :sweat_smile:, sau cùng là kệ nó rồi cái gì đến nó khác đến, giờ thì bắt đầu nhé:
Trước hết thì mình có xu hướng đảo xu hướng và mình chỉ tập trung ở xu hướng giảm

Đến đây bắt đầu có cái để nói này: nếu nó đi lên nó chạm chỗ nghi ngờ là OB kia thì sẽ bình thường, nhưng nó bỏ lại và đi xuống, nên chỗ này với mình là 1 chỗ bất thường và để ý

Chỗ này thì mình sẽ phân tích theo các khả năng và sẽ cố gắng lựa phương án hợp lý để phân tích đưa ra quyết định vào lệnh hay không vào lệnh sau đó:

Khả năng 1:

Khả năng 2:

Từ đó mình đưa ra nhận định

OK. Giờ đến phân tích vào lệnh nhé:

Nhìn vào thì rõ ràng chưa có điểm mua, mình chờ nó về nơi bắt đầu xu hướng rồi hình thành xu hướng tăng rồi buy lên thôi, không thì thôi bỏ qua
Tiếp đó:

Đấy là 2 lệnh mình vào :)), lệnh bé cũng hơi nhọ nhưng mà tham thì phải chịu . Nếu mà để phân tích và nói thì cũng vẫn còn chỗ để nói nhưng bài viết hơi dài rồi nên mình xin kết bài tại đây,
Cuối cùng thì , chúc mọi người trade tốt nhé , cảm ơn vì đã đọc hết bài viết của mình.
Cùng nhau thảo luận và thắc mắc cho vui vẻ nhé

16 Lượt thích

Cảm ơn bạn. Hay quá ah

2 Lượt thích

Mình hỏi chút

1. Cái mà đi bình thường với bất thường mình nhớ có đọc ở đâu đó rồi
    mà không nhớ là trong bài nào hay trong cmt nào của ad
    bạn nhớ chỗ nào dẫn link lại giúp mình

2. Chỗ này sao cũng có OB mà sao bạn không vào

1. Chỗ bạn vào thì lúc đó mình nhìn sơ qua nó chạm rồi
    Nay thấy bạn review mình kẻ lại thì nó gần như khít
    mấy trường hợp kiểu sát sát như này mình chưa backtest nhiều nên cũng không rõ

1 Lượt thích

À hi bạn, nhiều câu hỏi quá nhỉ để mình nói như này nhé:
Câu1 thì mấy cái bất thường là do khi trade mình gặp nhiều thì mình tự có kinh nghiệm đó thôi, thường thì khi gặp chỗ mình cho là bất thường thì mình sẽ khoanh cái đoạn đó lại hầu như là nó sẽ dùng đến. Không mang đến cơ hội vào lệnh thì ít ra nó sẽ giúp tránh vào những lệnh ẩu, lệnh không ăn toàn, và nếu sau đấy giá chạy không rõ ràng thì mình thường chờ xác nhận để vào lệnh sau. Cái này thực ra cũng học của ad nhưng mình không nhớ học khi nào nên k biết :)))
Câu 2 đoạn đó nó chưa có xác nhận phá nên mình k vào, sau khi nó xác nhận phá thì OB đó nó đã sử dụng rồi nên thôi
Câu 3, dù rằng nó có chạm hay không thì bên dưới nó vẫn có khối OB nhỏ bên trong nhé bạn, vẫn đủ cơ sở để vào lệnh được

1 Lượt thích

à ok mình thấy rồi cảm ơn bạn
Cái chỗ bất thường đó khó chịu thật, bữa mình đọc qua thấy nó quan trọng
nhưng ko lưu lại, giờ có ý niệm với nó mà không nhớ cách dùng
Để hỏi lại ad

2 Lượt thích

Hay quá. idol của anh

1 Lượt thích

Hình như mấy cái bình thường và bất thường nó ở trong bài này nè bạn

2 Lượt thích

Bác mà không viết bài này trước là mai ngày kia sẽ có 1 bài y hệt như bác đấy :joy:
Chỉ khác mỗi cái lệnh nhỏ thứ 2 mình không chơi vì khá xấu

3 Lượt thích

Cảm ơn bn và mọi ng góp ý góc nhìn.

chi tiết quá cảm ơn bạn nhiều!
bạn có thể làm bài này thành 1 chuỗi được không?
mình thấy nó rất hay với mình và người mới nữa :smile:
cảm ơn bạn vì đã cho mn thêm 1 góc nhìn của bạn.

2 Lượt thích

hình như ở bài OB x CTTT 5 ấy bạn ơi

1 Lượt thích

Nếu bạn cần thì mình cũng vui lòng thôi, cơ bản mình đánh mỗi con EU nên lâu lâu mới có cái hay chứ những lệnh khác cũng chẳng có gì để nói nhiều á. với lại thị trường nó muôn vẻ nắm cái cơ bản rồi tự vận dụng thôi , không phải lúc nào mọi thứ nó cũng như vậy.

1 Lượt thích

Đoạn này e cũng có cùng góc nhìn với bác nhưng tham nên bị sl ngay đoạn này

Nhưng e có 1 câu hỏi là nếu phá được đường màu vàng thì theo lý thuyết giá hồi lên được nhưng cũng phải phá xuống chứ nhỉ

Bài 4 thì theo mình quan sát nó có lúc đúng có lúc sai nên chỗ đó mình không có rõ, nếu quản lý lệnh này theo bài 4 thì cũng đã bị đá rồi,

1 Lượt thích

Chúc mừng bạn! Tư duy vậy là bén rồi :grinning:.
Mình nghĩ nó là OB một lớp…
Nên bị nó sút vào mông :joy:

1 Lượt thích