Đây có phải phá vỡ thật không mọi người? GBPUSD

Mọi người cho em hỏi phần này có phải phá vỡ thật không ạ?

9 Lượt thích

B xuống m15 và m5 xem ohas hẳn chưa,khung nhỏ phá rồi,thì cho là đã phá

Mình hay làm như này bạn tham khảo thử nhé.

Thế nên đáy cũ mình kẻ rộng ra

=> Nên mình cho rằng chưa phá

12 Lượt thích

Chưa phá xong mình đăt sell limit ở kl xong dính sl.phải chăng giá đi xuống xa nên giờ phải quay lên

@phamhoangha cái lệnh t4 từ trên xuống vào thế nào chỉ tôi với

Ad Medio, nhân tiện topic này, cho em hỏi luôn về phá hay không phá với ạ:
Nếu giá như hình dưới đây thì cây nến đỏ là chưa phá, không có gì thắc mắc

Nhưng trường hợp dưới đây có khác ở chỗ, vùng chưa phá đầu tiên, các cây nến đóng nến trên đáy cũ, chỉ có râu nến là đâm qua đáy cũ, vậy cây nến đỏ tiếp theo đóng nến dưới đáy cũ, nhưng lại chưa thoát khỏi râu nến trước đó thì có tính là phá hay không ạ

Đối với em, em cho nó là phá, nhưng không chắc, mong Ad giải đáp giúp em ạ

3 Lượt thích

Cái này nó không thể phụ thuộc vào mỗi nến đỏ đó mà còn phụ thuộc vào những cây nến sau nó nữa.

Ví dụ sau cây nến đỏ đó là nến xanh đâm lên thì nến đỏ đó không phải là phá.
Còn trong trường hợp này thì nó là phá.

4 Lượt thích

Ý em không hỏi là cả vùng đó là phá hay chưa. Mà em muốn hỏi cái cây nên đỏ đó có tính là qua đáy cũ chưa á. Vì giả sử cây nến tiếp theo đâm xuống mạnh luôn đi thì ở đây có các TH sau:

• Nếu cây nến đỏ ban đầu tính là phá đáy rồi, cây nến thứ hai phá tiếp, khả năng vùng đó là phá thật
  • Nếu cây nến đỏ ban đầu tính là chưa phá đáy, thì cây nến thứ hai mới là phá, như vậy cần đợi thêm nến để xác định
2 Lượt thích

cung` khoảng time này e có vào một lệnh bi sl mà em ngồi từ sáng đến giờ tìm lỗi sai mà chưa ra.mong ad vs mọi người giải đáp giùm
day là tf em vào lệnh m15

đây la tf nhỏ hơn m5

tfm30

3 Lượt thích

theo cá nhân ý kiến của mình thì bạn đặt lệnh sell đi ngược với xu hướng.

Mình lúc đó chỉ xét khúc nó đang tăng lên , mặc kệ khúc sau thì nó là xu hướng tăng nên chỉ canh lệnh buy

6 Lượt thích

mình cũng bị loss ngay lệnh này

1 Lượt thích

5 Lượt thích

mình bị loss luôn 1 lệnh ngay sau khi quay lại thị trường mn ạ

3 Lượt thích

chỗ đó thì chưa phá, nên key QT h1 vẫn ở trên, theo mình thì là như vậy, bạn tham khảo thêm ý kiến mn nhá :))

1 Lượt thích

Mình cũng loss lệnh này. Chắc do giá đi xuống mãi rồi giờ phải lên thôi

1 Lượt thích

Sẵn tiện cho mình hỏi đây là phá thật hay giả
M15 chỉ đâm xuống 1 nến mạnh

Xuống m5

Nhìn thế này mình nghĩ là phá thật
Ko biết đúng không

Nếu làm như vậy thì nó hơi máy móc rồi. Với mình thì chưa phá. Nên nếu gặp trường hợp thứ 2 bạn bảo cây sau phá xuống tiếp đợi xác nhận thì xác nhận trong trường hợp này của mình chỉ cần giữa chân được ở dưới đó vài nến là được. Đừng đâm mạnh lên ngay thì mình coi đó là xác nhận và phá thật.

2 Lượt thích

Mình cũng nghỉ giống bạn. Giá cứ phá đáy thì nó đã có khả năng thật rồi. Xuống timeframe nhỏ hơn thì nhiều nến tiếp tục đâm xuống + thêm nó không lên ngay lập tức nên mình cho là phá thật.

2 Lượt thích

Cái này nếu mình vào cũng SL thôi mà tối t6. Cuối tuần mình không vào lệnh để qua tuần.
Anh em lưu ý là đặt limit những trường hợp tự nhiên momentum nó tăng mạnh không có nhịp hồi đi thẳng kiểu này thì đừng nên vào vội. Đợi thêm 1 cái xác nhận nữa (Đảo chiều timeframe nhỏ hơn hoặc là thấy nến bị giữ chân lại vài cây). Chứ những trường hợp mà tự nhiên momentum nó tăng vù vù này thì không thuận lợi để vào lệnh

4 Lượt thích

biết thứ 6 có tin nên e để sl khá rộng gần 30pis vs đặt limit 0.5r.cái này e nghĩ là tại tâm lý tham vào lệnh của mình rồi.cám ơn ad đã cho e lời khuyên!!!

1 Lượt thích