Đây có phải phá vỡ thật không mọi người? GBPUSD

Nhân tiện mọi người cho mình hỏi khi gặp những trường hợp thế này có được tính là phá k ạ. e cảm ơn ạ

1 Lượt thích

hiện tại GU xu hướng nhỏ từ h4 trở xuống vẫn là xu hướng giảm, nhưng khả năng cao có thể giá nó lên dc đến 2 vùng key h1 và h4 mà bạn kẻ, nên về ngắn hạn ta vẫn có thể tìm cơ hội buy lên 2 vùng trên, theo quan điểm cá nhân mình nghĩ như vậy

1 Lượt thích

Xuống tf nhỏ m15 để kiểm tra

Hay quá bạn ơi. Cảm ơn nhiều

1 Lượt thích

cho thêm tý wykoff vào cho nó nhiều hương vị anh em nhể

Hay quá bác, em đợi giá phá KLQT m5 rồi đợi retest, nhưng mà lên luôn. Thôi bỏ qua vậy

phương pháp này mới hả bác, dạo gần đây mình hay nghe nhiều cái tên wykoff này quá

2 Lượt thích

không phải mới, nó có cách đây hơn 100 năn rồi, nếu đánh wykoff kết hợp vol thì rất loạn đầu, chỉ nên tìm hiểu cấu trúc thị trường ở các pha thôi,
à pp của medio kêt hợp khái niệm Imbalance Filled thật tuyệt vời, cho tỷ lệ rr cao kinh dị luôn :))

3 Lượt thích

Bác chắc xem cả bên AKVSA thì phải

1 Lượt thích

thỉnh thoảng thị trường vào vùng phân phối hay tích lũy thì phải lôi wykoff ra tìm kèo chứ :))

Cá nhân mình nghĩ là chúng ta đang ở PA Medio. Bạn có thể phát triển thêm từ wyckoff, Imbalance hay Order Block là tốt nhưng không nên post lên đây dễ gây cho những người mới không tập trung vào góc nhìn pp PA Medio. Thân!

3 Lượt thích

idol ở khắp muôn nơi :((

nhưng thật sự pp của midio kết hợp Imbalance Filled cực kỳ tốt mà, vì Imbalance Filled chỉ cho ta hướng giá di chuyển, và kẻ keylever, nên cơ thể thu nhỏ sl lại mà

Mình hiểu ý của bạn, cá nhân mình cũng có tìm hiểu về imbalance, OB hay wyckoff. Nếu bạn thấy hay kết hợp được với PA Medio thì bạn có thể chia sẻ góc nhìn ở 1 bài viết chi tiết về cách kết hợp, sử dụng theo góc nhìn của bạn.
PA Medio chỉ là 1 PP về PA đc a Trung trình bày theo góc nhìn của a ý 1 cách dễ hiểu dễ tiếp thu cho đại đa số mn sử dụng PA làm pp giao dịch trong TT. Mình nghĩ là nhưng ai ở đây khi nắm chắc PP Medio sử dụng nó thành thạo cũng sẽ phát triển nó theo góc nhìn riêng của mỗi cá nhân.

1 Lượt thích

Thật ra pp nào cũng vậy, cũng có tỷ lệ win và tỷ lệ loss, nếu kết hợp quá nhiều pp biết đâu tại thời điểm vào lệnh nó lại là lệnh loss, từ đó tỷ lệ loss nhiều hơn tỷ lệ win.
Ý mình là chỉ nên áp dụng 1 pp, nhưng cái khái niên Imbalance Filled kẻ key đặt limit với tp oke mà

1 Lượt thích