Chửi thằng hâm làm clip bôi nhọ Mr Medio

cuộc sống chưa bao giờ là công bằng cả bác ơi kkk

3 Lượt thích

Cho ko khéo còn thành làm ơn mắc oán nữa cơ bác ạ :joy::joy::joy:.

2 Lượt thích

Medio chỉ có thể thuyết phục người dưới 1 năm trải nghiệm thôi, chứ hơn 1 năm thì lặn hết rồi, 1 là để giữ thể diện cho ông, 2 là giữ thể diện cho họ vì đã từng yêu quý Medio, giờ chả lẽ quay lại cắn, tự bôi nhọ lên mặt mình à. Lâu lắm rồi mới quay lại hội quán, chắc gần 1 năm, vô tình thấy bài này, nghĩ là sẽ đọc cho vui thôi, nhưng bỗng muốn comment 1 tí, cho nó vui hơn :))

Các bạn thử trả lời 1 số câu hỏi như này nhé. Nếu trade khoảng 100 lệnh theo Medio thì:

1. Tỷ lệ thắng là bao nhiêu %?
  2. Tỷ lệ RR trung bình bao nhiêu
  3. Tỷ lệ Drawdown (sụt giảm) tối đa là bao nhiêu %

Nếu chưa hiểu vấn đề thì chắc chắn bạn vẫn là người mới, vẫn mê mẩn các cây nến và keylevel, PA, SMC, H4, H1, M15…linh tinh mà bỏ quên 1 thứ cực kỳ quan trọng, sau này tôi mới hiểu được nó quan trọng như nào, đó là QUẢN LÝ VỐN. Nhưng mà quản lý vốn này không phải là 1-2% 1 lệnh như ai đó đã nói đâu nhé, cũng ko phải là kiểu kiếm 20-25%/ tháng với tài khoản nhỏ đâu nhé. Nếu cách đó hiệu quả thì các quỹ giao dịch đã thuê bạn về làm cho họ rồi, chứ ko phải mỗi năm họ chỉ tăng có 20-40% đâu. Medio đã gieo vào đầu các bạn 1 tư duy sai lầm ngay từ đầu, đó là tư duy đánh bạc chứ không phải đầu tư và các bạn đã ngây thơ tin tưởng ko điều kiện, ko kiểm tra, ko thống kê, cũng ko có xem được lịch sử giao dịch, biểu đồ lợi nhuận, profit, balance, drawdown của anh ta. Tất cả chỉ là show miệng, mất tiền rồi thì bảo rút kinh nghiệm, rút tụt cái quần luôn. :))

Càng lúc đám đông càng thông minh lên đấy bác Mê ạ :)) Rồi sẽ nhiều bài bóc phốt nữa, khi nó nhiều lên và lặp đi lặp lại thì nó lại thành đúng.

2 Lượt thích

Bác cho em hỏi là bác đang trade theo p.p nào vậy ạ? @@

Tôi trade hơn 1 năm rồi vẫn đang bơi trong đây. Nhiều người trong đây cũng thế. Công nhận là không chủ động thống kê các chỉ số như ông nói, nhưng tôi chỉ biết là tần suất thắng của tôi tốt hơn nhiều tính từ khi vào hội quán này. Ông căn cứ vào đâu mà kết luận hùng hồn thế :rofl:

3 Lượt thích

Đọc cm ông này thấy kiểu k ăn đc thì đạp đổ nhỉ học k đến nơi đến chốn lại đổ thừa.cùng là mở quán bán phở ăn sáng còn có người thành công người thất bại nói gì đến nghề trade này

3 Lượt thích

B thất bại k có nghĩa ng khác cũng thất bại chỉ có thể xem lại bản thân thôi tư duy kém còn bày đặt văn vở

2 Lượt thích

Medio là 1 người cung cấp 1 dịch vụ trả phí, ở đây là khóa học. Sau khi trải nghiệm, người dùng ban đầu đánh giá tốt, sau 1 thời gian phát hiện lỗi, đánh giá lại ko tốt thì là điều hoàn toàn bình thường bạn ạ, đó là quyền lợi. Phủ định bản thân là cách chúng ta trưởng thành đấy. Thời gian sẽ trả lời cho các bạn chứ tôi ko cần. Tôi biết sẽ bị comment chửi, nhưng tôi nói ra để cảnh tỉnh các bạn còn lại. Trong 1 đám đông cuồng tín phải có người đầu tiên lên tiếng đã, rồi sẽ có người dám lên tiếng theo. Phương pháp nào đi nữa chỉ chiếm 10% thành công thôi, vì ở 1 cái cản bất kỳ, xác xuất bật lại hay tiếp diễn cũng chỉ 50%, mất công đoán làm gì cho mệt.

3 Lượt thích

2 năm 4 tháng trên tt.đã sử dụng pp này hơn 1 năm và càng ngày nó càng ổn định hơn càng cảm thấy yêu nó hơn t biết là k phải ai học pp này cũng sử dụng được nhưng hãy dừng đổ lỗi đi b vì chưa biết lỗi đó thuộc về ai đâu có thể do bản thân mình chưa đủ kiên trì chưa chịu khó backtest để cảm nhận dc những tinh hoa của pp có thể b phù hợp pp khác hơn nhưng đừng kêys luận pp này là sai

2 Lượt thích

   Nếu ông nói là cuồng tín thì cũng đúng đấy. Hiện tại trong đây nhiều anh em kiếm được tiền từ thị trường bằng pp của Medio nên anh em cuồng là chuyện bình thường. Người không kiếm được bằng pp này thì tìm pp khác phù hợp với bản thân cũng là chuyện bình thường luôn. Nhưng thay vì ông nghĩ là ông không hợp phương pháp thì ông lại đổ lỗi cho phương pháp, cho người truyền đạt phương pháp, rồi lên đây rêu rao là tôi là người đã tỉnh ngộ, các ông mụ mị hết rồi. Làm nhiều anh em tâm lý không vững, lại càng không vững, rồi lại đi đâm đầu tìm hiểu cầy cụt từ đầu các phương pháp khác → lại mất tiền (bản thân tôi đã trải qua những sự kiện thế này rồi). Cũng kiểu, ông không thích một tôn giáo nào đó rồi bảo tôn giáo đó là vớ vẩn trong khi bao nhiêu người theo đuổi, tin tưởng nó lại có một cuộc sống an yên. Về mặt này là tôi cực kỳ thấy bất bình, bất bình vì ông gây tâm lý hoang mang cho người mới, làm những người có tâm huyết với phương pháp và anh Medio có một chút phải bận lòng.

   Về phương pháp và hiệu quả thế nào thì mỗi người học sẽ cho một kết quả khác nhau, cách áp dụng khác nhau, điều này nó là lẽ hiển nhiên trong mọi mặt cuộc sống chứ chẳng nói gì Forex. Rồi, sẽ có những chỗ người này hiểu khác, người kia hiểu khác, cái cốt lõi là giao dịch theo cách bản thân hiểu và thấy hiệu quả nhất, xác suất thắng cao nhất. Cứ đi tìm kiếm những kèo không hiểu, vào theo kiểu không kiên nhẫn thì tỷ lệ thua cao là phải rồi.

   Hy vọng, ông biết suy nghĩ cho người khác một chút, suy nghĩ cho bản thân ông 1 chút trước khi nói ra những lời thế này. Suy nghĩ cho bản thân ông là vì, cứ mỗi lần không thành công với 1 cái gì thì ông biết nhận trách nhiệm về mình. Nhỉ.

6 Lượt thích

Bạn nói vậy thì có lẽ là do bản thân thật sự không hợp với pp này, mình cũng đang sử dụng pp của a Medio và backtest ( tp 150R ) thì lúc chưa biết đến OB thì cần 800 lệnh để đạt tp nhưng khi có OB vào thì với trình độ của newbie như mình cần chính xác là 498 lệnh để đủ 150R. Đúng là tỉ lệ thắng của mình là dưới 30%, nhưng được ở chỗ tỉ lệ hòa vốn của lệnh là cao và cuối cùng thì vẫn hoàn thành tp của backtest và mình khẳng định tỉ lệ thắng thấp vậy là do bản thân mình thôi vì lần nào xem lại thì mình cũng thấy lỗi sai ( có khi còn lặp đi lặp lại ). Chốt lại thì mình vẫn đang luyên tập theo pp a Medio và mình vẫn thấy nó hiệu quả đối với mình.

4 Lượt thích

Bạn nói đây là tư duy đánh bạc thì mình chịu :joy:. Nếu đã không đi cùng đường, bạn không có nhu cầu tiếp nhận kiến thức mình chia sẻ, và mình cũng không có nhu cầu tiếp nhận những tranh cãi theo kiểu như của bạn nên xin phép mình đưa bạn vào chế độ im lặng.
Hội Quán mình luôn muốn giữ năng lượng tích cực. Những comment kiểu như bạn, và một số bạn khác trước đây làm tự bản thân mình một thời gian bị mất nhiệt huyết viết bài chia sẻ hay làm nội dung.
Dù mình biết sẽ có bạn có ý tốt, nhưng cũng có những người mình thừa hiểu ý định của họ muốn lôi kéo người khác vì mục đích riêng.
Nhưng chỉ vì cái ý nghĩ của mình là cho khách quan nên mình không quyết liệt và để tranh cãi không đáng có ảnh hưởng đến người khác và bản thân.
Thời điểm mình làm khoá học cách đây cũng 1 năm rưỡi rồi, và thời điểm đó những khoá chỉ có kiến thức cơ bản, vài chỉ báo thấp cũng hơn 20 triệu đồng. Thậm chí học có 3,4 ngày xong thôi.
Mình sẽ vẫn tiếp tục làm và chia sẻ những gì mình biết, và nghĩ rằng có ích, cũng chưa từng 1 lần có suy nghĩ giấu nghề hay gì đặc biệt trong Hội Quán.
Còn bạn muốn bóc phốt hay gì đó thì post vào hội nhóm bên ngoài nhiều lắm. Bóc ở đấy nhiều tương tác hơn đấy.
P/s: những bạn nào thích comment kiểu tiêu cực hay tranh cãi mình xin phép để vào chế độ im lặng, nội dung khoá học, hội quán bạn vẫn xem bình thường.

13 Lượt thích

Nhớ ngày trc các thầy bà giấu lý thuyết dow như giấu tà (tất nhiên 1 số ko biết thật, 1 số hiểu 1 chút thì giấu ) đến khi kênh a medio nổi lên thì lý thuyết dow mới được nhắc phổ biến. Cứ thử nghĩ cung cầu mà bị che đi lý thuyết dow, smc mất lý thuyết dow…thì nó u ám và khó hiểu thế nào. Rõ ràng anh medio đã làm thay đổi thầy bà cả nước. Đấy là những mặt tốt mà mình nhìn thấy từ kênh medio :joy::joy::joy:.

5 Lượt thích

lâu lâu mới đọc dc mấy lời chuẩn. cái gì nó cũng phải có lý do chứ k phải là thể giải thích dc đâu

1 Lượt thích

haha đau nhưng thấm đấy

3 Lượt thích

vào lệnh dù phân tích bằng pp nào thì cũng chỉ là 50/50 nên theo tôi pp nào cũng là đánh bạc hết. khác biệt nằm ở quản lý rr thôi. Còn ad nói mọi người lôi mem của ad này kia và ad hành xử kiểu này thì mình thấy nó k dc đẹp. Mem của ad nếu họ thấy ok thì có trời mới lôi họ ra dc. và a e ở đấy cũng chung quan niệm như ad nói là chỉ muốn góp 1 phần giúp mọi người trong thị trường thôi.

1 Lượt thích

Người ta nói là dựa trên xác suất chứ không ai nói là đánh bạc, 2 cái này nó khác nhau nhiều đấy.

1 Lượt thích

Tôi thấy bác ở đây cũng kiểu toxic k có tính xây dựng lắm :)) chờ thời cơ hùa theo à
Nếu đã đánh giá ad ở đây như vậy thì khỏi theo dõi vào hơn thưa nhau mâý cái tranh cãi đấy à
Thể hiện trong trading thì sớm muộn cũng đi vào lòng đất mà thôi anh bạn ngạo mạn ạ

5 Lượt thích

Mình để ý comment của bạn nhiều lần, luôn tỏ vẻ tài năng, comment thể hiện. Lần trước mình cũng đã nhắc nhở rồi. Với thành phần như bạn mình không có nhu cầu giữ.
Giỏi rồi bạn tập trung trade, kiếm tiền đi, vào đây sân si thể hiện làm gì.
Mời bạn vào chế độ im lặng.

9 Lượt thích

Chắt lọc, nắm lấy những kiến thức phù hợp, mình thấy đúng cho mình khi được nhận chia sẽ, mọi người không nên có tâm lý bê nguyên bất cứ gì cả, thì sẽ thấy rất đáng để lắng nghe.

2 Lượt thích