Chửi thằng hâm làm clip bôi nhọ Mr Medio

Em đang lượn trên mấy hội nhóm trade quỹ thì thấy bọn nó lan truyền clip này. Khổ thân bác @Medio bị thằng này lột trần =))
Em vào chửi nó ngu mà chưa thấy phản hồi gì! Dự là đu theo kiếm fame để làm diu túp bẩn

4 Lượt thích

Video như thằng thiểu năng bác ah, e vừa vào chửi nó rồi kkk

4 Lượt thích

kkk, giọng thị ngắc nga ngắc ngứ. Em cũng chửi nó, thấy có 1 cmt khen chắc clone =))

Bạn làm video này chắc còn trẻ tuổi nhưng bạn ý đã nói là sẽ hướng dẫn mọi người cách kiếm hàng triệu đô la @@.

3 Lượt thích

Những người như thế này đáng thương hơn đáng trách vì họ ngu si.

3 Lượt thích

Mình thích nữ cơ có thích nam đâu mà bóc trần mình. Nếu là nữ mình tự trần luôn không cần bóc :laughing:

3 Lượt thích

m
Lướt linh tinh trên mạng đọc được mấy dòng này, dự là video đú fame nhưng có người lại hoang mang rồi :rofl: :rofl:.
Mình xin phép được che tên đi nhé!!!

3 Lượt thích

Em thấy cái cmt này mới vào youtube tìm clip xem. Em dự là cái fb này là clone của thằng youtuber bẩn kia =))

E vừa report kênh của nó r, chứ để thế cũng ảnh hướng đến anh Mê quá

1 Lượt thích

Chơi là phải thực chiến nha ae thế nó mới kiếm dc tr$ chứ!

2 Lượt thích

mình thấy bạn này nhận xét khá khách quan và đúng

7 Lượt thích

Cái này ý hả bác, mình cũng nhẩy vào cmt r :))

4 Lượt thích

Nghe phương pháp Medio nó ghê qua mình thấy hơi ngại, và cũng không dám nhận :laughing:. Đây cũng là những gì mình học, thực hành thêm kinh nghiệm cá nhân mà mình thấy hiệu quả vào thôi. Còn mấy chia sẻ của bạn bên trên mình muốn chia sẻ vài điều để các bạn khác đang trong quá trình thực hành bớt lung lay tâm lý nhé:

• Việc xác định phá vỡ giả, phá vỡ thật, hay đa khung thời gian nó giống như khi bạn dùng máy lọc nước qua các tầng khác nhau để được nước tinh khiết hơn. Ngoài việc tăng tỉ lệ thắng thì còn giúp theo đúng xu hướng của thị trường để có tỉ lệ RR cao hơn. Chứ không phải như bạn bên trên nói là qua 2 lần xác suất xác định sai thì phần thua nghiêng hẳn về bên bạn rồi. Nếu sai thì nó vẫn là sai, còn đúng thì sẽ được nhiều hơn vì bạn còn quản lý lệnh nữa.
    Nếu ai muốn xác định xác suất 1 lần thôi cho nhàn thì chắc nên chọn BO vì chỉ có lên hoặc xuống 50-49 thôi.
  • Cảm tính: Cái này thì bạn nói đúng, chính vì thế mình mới luôn chia sẻ nên trade ít cặp, luyện tập nhiều để quen với thị trường. Cảm tính với mình nó là kinh nghiệm, là sự khác biệt giữa trade mới, trade có kinh nghiêm, trader có lợi nhuận.
    Bản thân mình nghĩ trừ quản lý vốn thì sẽ chẳng có phương pháp nào mà không có yếu tố phân tích, cảm tính. Nếu có một phương pháp chỉ cần áp dụng máy móc như vậy thì mình nghĩ chỉ cần tạo một con bot để nó chạy và sống an nhàn từ giờ đến cuối đời.
  • Có quá nhiều set up vào lệnh: Cái này mình nghĩ sẽ do lựa chọn mỗi người, khi mình chia sẻ cũng nói những phần nào là nâng cao, ai chưa quen tốt nhất cứ dùng duy nhất 1 setup vào lệnh mà bạn áp dụng thấy hiệu quả thôi. Mình chia sẻ những gì mình biết không có nghĩa là bạn phải dùng tất cả. Ngay cả FIBO mình cũng nói chỉ dùng nó như thêm 1 yếu tố xác nhận thêm chứ không phải setup vào lệnh đâu.

Bản chất của Price Action vẫn là nhìn nến, quan sát nến nên chắc chắn sẽ có yếu tố cảm tính, mình cũng đã từng nói điều này trong các video. Mình cũng chỉ có thể chia sẻ kinh nghiệm của mình để mọi người có thể rút ngắn hơn được quãng đường, hay tránh những sai lầm mình đã từng gặp phải. Chứ không phải chân lý luôn đúng!
Nếu bạn thấy phương pháp nào hợp với mình, hãy thực hành và tích lũy kinh nghiệm, chấp nhận sẽ có những lệnh không như ý. Giống như khi bạn yêu một cô gái thì chấp nhận sẽ yêu cả khuyết điểm của cô ấy vậy. Vì không có ai hoàn hảo cả.
Nếu cứ mải miết đi tìm “Chén Thánh” có thể sẽ khiến chúng ta nhảy hết phương pháp này qua phương pháp khác rồi thất vọng lại tìm đến phương pháp khác vì nghĩ rằng nó hoàn hảo hơn. Và cứ xoay trong vòng lặp tìm kiếm như vậy!
Mong rằng mọi người sẽ tìm được phương pháp mình “yêu” dù có phải phương pháp mình chia sẻ hay không!

17 Lượt thích

Nhưng mà yêu nhiều cô gái sướng hơn yêu 1 cô ảnh ơi :)))

Em xem video thì chẳng hiểu gì cả còn đọc bài viết của bạn kia thì đoán rằng có thể bạn ý học chưa tới rồi. Kiểu như đi được nửa đường nhiều chông gai quá nên thôi. Ai cũng sẽ phải trải qua giai đoạn tẩu hỏa nhập ma và lạc trong các khung thời gian khi trade thôi.
Theo quan điểm cá nhân của em thì tìm được thầy giỏi là một điều may mắn còn học từ chính sai lầm của bản thân mới làm cho ta mạnh hơn. Có nhưng điều khi xem clip hướng dẫn cảm tưởng như nắm trong lòng bàn tay đến khi thực chiến lại sai đúng lỗi đó. Cái lỗi sai mình nhận ra thì mình mới rút kinh nhiệm một cách hiệu quả nhất được

3 Lượt thích

thần tượng là nhất cho đến khi phát hiện niềm tin của bản thân dành cho thần tượng sụp đổ haha. mọi khía cạnh cuộc sống đều thế

3 Lượt thích

Lên face thấy đông người nói lùa gà thầy bà này nọ. Cũng định vác tk quỹ vào hơn thua nhưng nghĩ lại thôi ai kiếm đc tiền thì cứ kiếm người nào thua vẫn cứ chửi cũng ko muốn sân si làm gì.

6 Lượt thích

Bạn có thể chia sẽ thêm về volume khung nhỏ được không, đó là volume profile hay là volume thuần túy vậy bạn. Vì mình cũng có tìm hiểu volume nhưng khái niệm volume khung nhỏ thì mình nghe lần đầu. Cám ơn bạn

1 Lượt thích

Nhưng hại thận với nhức não lắm nếu các cô ấy chạm mặt nhau đấy :sweat_smile:. Khi tình huống chuyển biến xấu có thể một số bộ phận mất liên kết vĩnh viễn với trung ương :joy::joy::joy:.

1 Lượt thích

cho đi là còn mãi bác ơi