Chọn sàn để có SL thấp

1.Sử dụng SMC thì SL thường rất thấp hiện tại em dùng exness thì toàn k đặt được, A/e hội quán có kinh nghiệm có thể tư vấn cho em chọn sàn nào ok k ạ?
2. Em thấy có mấy a/e cmt là sàn này xấu sàn kia ok hơn trade ngon hơn … E thì tạo TK trên exness rồi nhập TK vào MT4. Từ đó đặt lệnh trên MT4 luôn. Chứ k bao giờ mở sàn ra làm gì cả. Em muốn hỏi a/e trade ngay trên sàn hay là cũng dùng MT4 ạ.

Mình mới tạo tk sàn Tickmill thấy spread thấp, nến chuẩn, support ok phết

có đặt dc tp1 tp2 hay cắt 1/2 khỗi lượng dc k bạn

1 Lượt thích

ICmarkets là top những sàn uy tín rồi, cứ ICmarkets mà phang bác ạ

3 Lượt thích

tickmill mình cũng thấy ok đấy. nhưng mà mỗi tội nó chỉ có MT4. dùng MT4 tâm trạng nó cứ bị ức chế @@

1 Lượt thích

Tickmill có mt5 rồi nha…

để mình thử xem sao ạ

1,2 tháng trước mình dùng không có. chắc mới thêm. :expressionless: " duyên số không thuộc về nhau rồi "

1 Lượt thích

Tickmill mình chỉ cần đặt lệnh là nó trừ phí com luôn ah các bác, ko cần khớp hoặc hủy lệnh nó cũng trừ phải ko?

làm gì có xấu xa thế khớp mới trừ chứ bạn

1 Lượt thích

ok, ty bác ko biết sao e mới khớp 1 lệnh -0.2$ mà tổng profit lại bị -1.2$. Tưởng là đặt lệnh là nó trừ luôn, bác có biết vì sao ko?

1 Lượt thích

mình cũng bị thế mình cũng không biết bạn ạ :))

Khớp lệnh sẽ bị trừ tiền com 1 chiều đi, đóng lệnh sẽ bị trừ tiềm com chiều đóng bạn nhé. Mỗi chiều là 2$/lot

2 Lượt thích

Tính ra khoảng mấy % anh . Em cảm thấy chát chát

Mình cũng ko tính % nên không rõ. Bạn tìm google xem sao. Còn để so sánh thì Exness và IC Markets là 3,5$/lot/chiều.

1 Lượt thích

Em cái gì cũng tính theo % cuối tuần + với số R âm là biết lỗ bao nhiêu ấy mà :frowning:

1 Lượt thích

Bất lợi của SL nhỏ quá là khoản tiền com cũng sẽ hơi căng :)))

Cái gì cũng có cái giá của nó :smile: cứ thắng nhiều R cao thì chả mấy ai quan tâm com nữa cả. Tiếc rằng đó chỉ có thể là nói để dặn lòng không khóc mỗi khi dính SL thôi :frowning: . Chứ chưa trở thành hiện thực được.
Anh ơi gió lạnh đã về
anh ra số mới
Để em uống trà… :frowning:

1 Lượt thích
  1. Nếu mà phí thấp nhất thì tickmill, mỗi chiều khoảng 2$, 2 chiều khoảng 4$
    Nếu ai muốn tự làm “IB” của mình thì 2 chiều có 2$ thôi
    spread thì thấp rồi
  2. Nếu mà chọn sàn có Ctrader để còn cắt 1 phần khi đến 1 nơi nào đó thì chọn ICmarket
  3. Nếu mà chọn sàn nhiều loại giao dịch thì chọn Exness vì exness khối lượng giao dịch nhỏ nhất thấp. BTC giao dịch từ 0.01, chỉ số giao dịch từ 0.01, cổ phiếu giao dịch từ 0.01 (1 cổ) và miễn phí qua đêm với fx vàng btc chỉ số và cổ phiếu.
1 Lượt thích

anh ơi em đang kí xác mình tài khoản tick mill xong hết rồi giờ mở tài khoản mt4 như nào ạ

1 Lượt thích