Chọn sàn để có SL thấp

bạn lấy TK tickmill đang nhập MT4 là được mà trong mail có hướng dẫn họ gửi đó

1 Lượt thích

Các bác đã gặp tình trạng này trên sàn tickmill chưa? Mình vào 2 lệnh sell chỗ bôi đỏ, sáng ngủ dậy thấy bị SL chỗ bôi xanh mặc dù giá cách rất xa SL. Đây là cặp chéo buổi sáng có thể giãn spread nhiều hơn là cặp thường nhưng nó giãn cả khúc thế kia thì có hợp lý ko?

Bạn thử dậy lúc 4h45 mở MT4 5 lên xem spread sẽ thấy hết hồn nha (cả cặp chính)
Nên mình ko để lệnh qua đêm, dữ lắm tầm 3h sáng mình cắt lệnh

1 Lượt thích

ok bác, bên sàn họ cũng mới giải thích cho mình rồi. Lúc đó 5h sáng giãn tận 13pip, cặp EU cũng giãn tới 9pip… Tiếc thật 2 lệnh đó mình bắt đúng râu luôn mà toang, trước đặt lệnh toàn 15-20pip nên ít có kiểu này, bh toàn đặt SL nhỏ nên ms dính, cắt trước thì cũng 4-5R rồi, thôi thì thêm kinh nghiệm :smiley:

2 Lượt thích

Bác cho em xin thông tin IB của bác để em đăng ký nhé

1 Lượt thích

trên sàn mới thế thôi chứ Tradingview có vậy k mấy bác :)) nghe hoang mang vậy bác có thể giải thích kĩ hơn k

các ông trade, xác định trade lâu dài thì chịu khó tìm hiểu thêm kiến thức nền tảng về forex thêm đi, mình khuyên là vậy á, thật ra những cái này ở trên google cũng có nhiều nơi chia sẻ, đây chỉ là kiến thức nền tảng, siêu siêu cơ bản thôi. Mình hiểu hơn về nghề mà mình muốn gắn bó lâu dài thì tốt hơn rất nhiều

em biết spread là gì cũng đọc qua nhưng tại e chưa gặp bao giờ. Nên không thấy đáng sợ :smile: mà thấy các bác sợ thế nên hỏi thôi. Học tày k bằng học bạn lâu lâu hỏi 1 tí :v rồi gì cũng biết bác ạ

Nó ntn bác ah, giá ask = bid (giá mt4) + spread. Bác muốn hiểu rõ hơn thì gửi mình email, mình chuyển tiếp cho bác email của sàn tickmill họ giải thích…

Cay nhỉ :frowning: e cũng nghĩ như thế nhưng chưa gặp bao giờ :)) chắc sắp gặp rồi sl toàn 3 5 pip :)) bác tránh bằng cách nào vậy ạ

Nó xảy ra lúc 4-6h sáng, giao giữa 2 phiên >>> thanh khoản thấp >>> spread cao. Nên bác tránh h đấy ra là ok, ko nên giữ lệnh qua đêm, tầm 3h là cắt. Trường hợp giá đã chạy xa cách SL tầm 15-20pip rồi thì giữ lệnh cũng đc, cứ sau 6h bắt đầu phiên mới là spread lại thấp trở lại.

3h còn bận ngủ :v: thôi kệ của đi thay người :)) giấc ngủ quan trọng hơn

1 Lượt thích

Có MT5 mà. Mình đang dùng đây

Mọi người cho e hỏi xíu ạ , e mới tạo tài khoản tại sàn tickmill , tất cả các thủ tục đều xong , e đã nạp tiền và đăng nhập vào mt4 , nhưng sao thì vào trade thì nó k hiện từ giao dịch để mình giao dịch . Có ai từng bị xin chỉ giúp e với ạ . E xin cảm ơn !

1 Lượt thích

Khả năng bạn đăng nhập nhầm tk pas view rồi