Chia sẻ quy tắc giúp mình có chuỗi win 16 lệnh real

Cảm ơn chia sẻ của bạn nhé! Mình cũng rất thích vào những lệnh có đỉnh cũ, đáy cũ trùng Fb 0.5-0.618

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm
Review 16 lệnh đc thì quá tốt
Nhưng mình nghĩ bạn có thể share
cặp trade, thời gian bắt đầu và kết
thúc, tỉ lệ RR,
Như vậy sẽ ko mất nhiều thời gian
của bạn và mọi người sẽ tìm tòi
và luyện tập.
Và mình cũng mong hội quán
sẽ đưa ra 3,4 lệnh 1 tuần như
vậy để mọi người tiến bộ nhanh hơn
Chúc hội quán ngày càng lớn mạnh.

3 Lượt thích

Các bác cứ giảm kì vọng đến mức thấp là trader cũng có tỉ lệ thắng cao đừng để là 1 tháng phải đc bằng này bằng kia nó áp lực tâm lý khá nhiều

3 Lượt thích

Cho m hỏi là cây nến đó b xác định là ở tf vào lệnh hay tf lọc nhiễu vậy b??

3 Lượt thích

Mình ko hiểu ý của bạn ở quy tắc số 3 cho lắm, bạn có thể giải thích 1 chút giúp mình với được không hén, cảm ơn bạn rất nhiều ^^

Bạn xem bài này chưa? Nếu chưa có thể xem thêm nha bạn:

2 Lượt thích

Mình hỏi ngu phát KLQT nghĩa là gì vậy bạn

keylevel quan trọng, hỗ trợ, kháng cự nhé bạn

Ok cảm ơn bạn , mình mới nên có những cụm từ chưa hiểu

1 Lượt thích

Cảm ơn cgua sẻ bổ ích của bạn. Chúc bạn thành công và chia sẻ nhiều hơn nữa

1 Lượt thích

ghê thật. Bác này chắc phải giỏi với vững tâm lý lắm nè. @nimnim

thankyou , bài viết rất có giá trị …khi mình trade khung nhỏ thì tỉ lệ giá về đáy cũ trùng fibo rất nhiều , kể cả khung lớn … vì nếu giá về klvqt thì mommentum quá mạnh dễ faild lém

1 Lượt thích

tùy thôi b, m thì thường vào key qt or key fake (key qt của tf nhỏ) vì rr nó cao. đầu tuần do nhân phẩm chưa tốt :rofl: :rofl:

6 Lượt thích

Nghĩa là để xu hướng tăng còn tiếp tục tăng thì cái đỉnh của cái xu hướng tăng đó (là nơi bắt đầu sóng hồi) không được chạm vào cản của khung lớn hơn. (Nếu nó chạm vào rồi thì cản khung lớn có thể sẽ có lực bán xuống ko ủng hộ xu hướng hiện tại tăng tiếp).

Cái này anh Medio hay gọi là vùng “không là gì cả” ấy.

Cái này trong 1 video nào đó anh Medio cũng có nói rồi, thường nếu đỉnh đáy cũ trùng fibo thì giá hay hồi về đó, còn nếu nó hồi sâu xuống KLQT trong 1 cấu trúc đẹp, cân đối thì đúng là phải đặt dấu hỏi về lực của phe bán đang mạnh!?

1 Lượt thích

Vâng nhưng cũng ko phải toàn bộ , còn phải xem cái klv đó nó ở đoạn nào của giá nữa ak . Mà mỗi người mỗi kiểu trade nên những chia sẻ chỉ để tham khảo còn mình phải vào thực chiến đúng hay sai thì tự mình quyết định thôi ak .

3 Lượt thích

Vâng chắc vậy . Mỗi người mỗi cách trade . Nhưng chủ thớt trade kiểu này chắc chắn quá ko thua là đúng rồi . Như e cứ thắng thua liên tọi :smile:

2 Lượt thích

bác lại lo nó không khớp lệnh hay sao mà đặt giá cao thế , đặt ở đáy klv rồi SL sau đáy cũ thì an toàn hơn

6 Lượt thích

nó có key fake ở đó, nhìn kèo đẹp mà hụt cũng tiếc nên mới đặt cao thế, ai ngờ có cho ra đảo luôn

1 Lượt thích

cảm ơn bạn chia sẻ kiến thức!
mình có thắc mắc là bạn có bao giờ xuống TF nhỏ hơn để tìm nến tín hiệu không hay sẽ đợi nến tín hiệu ở cùng TF để vào lệnh?

2 Lượt thích