Chia sẻ quy tắc giúp mình có chuỗi win 16 lệnh real

Em backtest nh quá rồi nên giờ e lờ mờ cảm nhận đc khả năng xu hướng hình như sắp đảo chiều, để ý các đỉnh sau giảm dần độ dốc so vs các đỉnh trc, các đáy sau cũng giảm dần độ dốc là có thể nhìn thấy xu hướng cạn kiệt. Phe bán ép xuống mà phe mua cũng mất dần sức, chờ lên đến kv quan trọng nơi có phe bán đang chờ, tiếp thêm lực là xu hướng sẽ gãy, chuyển sang đi ngang hoặc đảo chiều thôi.

7 Lượt thích

Nhìn khung thì e nhìn giống a medio thôi, giới hạn trong 3 tf. Xác định khu vực khung lớn. Khung giữa cố gắng phán đoán sức mạng dựa vào thân nến và râu, tf nhỏ lọc nhiễu tìn điểm vào lệnh

6 Lượt thích

Nói chung là có khá nhiều thứ mà khi backtest e mới nhìn ra, sóng hồi yếu hay mạnh sẽ có dấu hiệu để nhìn thấy. Dựa vào nến, râu nến, độ dốc sóng, time hình thành, sự xuất hiện nhiều mô hình nến thất bại (pinbar tăng nhưg ngay sau đó là sóng giảm, engulfing báo giảm nhưg sau đó lại tăng), ….

4 Lượt thích

E may mắn vì time nghỉ dịch ở nhà chán quá chỉ có ngồi backtest :rofl: lời khuyên tốt nhất và câu trả lời chung nhất cho tất cả mng chỉ có backtest và ghi chú cẩn thận sóng và nến thôi mng ạ

4 Lượt thích

Review một vài lệnh kinh điển đi bạn ơi. Hóng thực hành chiến quá.

hi bạn có thể chia sẽ thêm là 16 lệnh trong 1 tháng tổng được bao nhiu R không bạn.tks

Cám ơn bạn vì bài viết hay. Bạn chia sẻ cách đặt lệnh stop sau khi có tín hiệu nến một cách chi tiết hơn có được không?

1 Lượt thích

cảm ơn a nhiềuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu … …

Bác ơi cho e hỏi chuỗi thắng này bác trade cặp tiền nào vậy ạ :smiley:

cảm ơn bạn bài viết tạo động lực backtest khá hay

quá là xuất sắc luôn ạ. Cảm ơn tác giả rất nhiều về bài viết này nhé… <3 <3 <3
Em sẽ cố hiểu hết những gì tác giả muốn chia sẻ ở bài viết này ạ…

Mình cũng đang bắt đầu trade, đang tập backtest mà đầu óc căng thẳng quá, ngồi lì ở máy tính, backtest thì toàn sai. Có ai giống mình lúc đầu k? Thật sự có lúc rất nản và mệt mỏi.

Xem kỹ lai kien thức cùa hội quan đi bạn, roi ha back

1 Lượt thích

Ai ban đầu cũng như vậy thôi bạn ơi. Dần dần sẽ quen cách nhìn và logic hơn.

1 Lượt thích

@ngocdungnguyen chị cho e hỏi, nếu đợi nến tín hiệu xuất hiện thì e thấy SL sẽ khá xa, TF m15 thì SL tầm 30, 35 pip, như vậy có ổn ko chị.

1 Lượt thích