Chia sẻ một số cách xác định KLV quan trọng cho người mới

Bác PhamVanQuyet (tác giả) và mọi người cho mình hỏi về trường hợp bên phải của hình chút:
Theo mình thì KLQT của xu hướng tăng mới nằm ở “C” mới đúng chứ nhỉ. Vì:

• Trước đó có một xu hướng giảm và khi giá phá qua KLQT của xu hướng giảm ở “B” thì sẽ hình thành xu hướng tăng mới.
  • Xét xu hướng tăng mới ABCD thì khi giá tăng từ A đến B sau đó hồi về C (không tạo xu hướng) và tăng lên D thì điểm thấp nhất của sóng hồi BC mới là KLQT của xu hướng tăng mới.

Theo mình hiểu là như thế, các bác giải thích giúp em với nhé. Tks!

1 Lượt thích

Giá chạy từ C đến D đã tạo được xu hướng tăng mới rồi bạn!

Nhưng từ B đến C nó là sóng mà bạn

2 Lượt thích

Bác quyết có nói sóng hồi từ B-C tạo đỉnh đáy đó bác. Xu hướng phá xu hướng thì KlVQT ở C là đúng rồi.

Cái này là tuỳ mỗi người, người nhìn xa thì có thể là C, còn nhìn gần xét sóng gần nhất thì là cái keylv giữa C với D

2 Lượt thích

À, ở một diễn biến khác bác Quyết có giải thích là giá đi từ B đến C thì giá vẫn đang trong xu hướng giảm trước đó. Khi giá phá qua xu hướng giảm đến D thì xu hướng tăng mới được hình thành, bỏ qua xu hướng giảm trước đó và tính lại từ đầu, bắt đầu từ điểm C. Như vậy, KLQT của xu hướng tăng mới là đáy dẫn đến đỉnh cao nhất giữa C và D.

2 Lượt thích

Mình cũng hiểu theo ý này

1 Lượt thích

Cái này mình đính chính 1 chút nha mn. Bây giờ gcs nhìn của mình là như này nha!

3 Lượt thích

Cảm ơn bác Quyết. Như vậy, đặt Buy tại KL fake, SL sau KLQT là đúng bài.

3 Lượt thích

hình như bác đang vẽ đúng mô hình GU hiện giờ luôn phải không ? Em nhìn giống lắm

1 Lượt thích

Còn tùy góc nhìn của mỗi người nữa bạn ơi. hihi

cảm ơn anh đã chia sẻ. rất bổ ích ạ

1 Lượt thích

quan trọng nhất là chỗ… đâu là nơi bắt đầu của xh ^^

cái keylv đỏ là của xu hướng tăng, khi đã định là thị trường phá keylv đáy đảo chiều là giảm → vất cái key đỏ đó đi, xét key mới của xu hướng giảm.
Vì xu hướng giảm bắt đầu đi từ key đỏ nhưng nó có đỉnh đáy rõ ràng và cải đỉnh tạo ra cái đáy để phá cái keys xu hướng tăng lớn là cái key quan trọng đầu tiên của xu hướng giảm, mấy cái khác vất khỏi nghĩ đến đỡ đau đầu

1 Lượt thích

Chia sẻ cũng từ khá lâu từ hội quán 1.0 rồi ko biết bây giờ có thêm gì mới hay thay đổi gì ko. ? Nếu được b nào có thể tổng hợp cập nhât lại cho tiện theo dõi với đc ko? Đọc bình luận cũng nhiều hoa cả mắt :disappointed::disappointed::disappointed:

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn chia sẽ rất hay và giá trị.

1 Lượt thích

Thanks, quá bổ ích đó a

1 Lượt thích

cảm ơn bạn quyết nhiều nha, vì là người mới đang học hỏi vì thế ko biết nói gi hơn chỉ biết cảm ơn kiến thức của bạn dành cho những người mới như mình

4 Lượt thích

Cảm ơn ad @med@phanvanquyet nhiều nhé!

1 Lượt thích

bây giờ không còn keylevel quan trọng nửa, mọi người đã chuyển qua OB rồi, hihhi

1 Lượt thích