Chia sẻ một số cách xác định KLV quan trọng cho người mới

Chào mọi người, mình mới tham gia nên thắc mắc y như bạn này. Khi giá hồi về là sóng hồi không phải xu hướng hồi thì KLQT vẫn ở dưới. Khi giá hồi là xu hướng thì ta lại xét lại KLQT. Mình thấy mọi người đều nói vậy nhưng mình vẫn chưa hiểu lắm bản chất khác nhau giữa sóng hồi và xu hướng hồi. Mình đang bị rối chổ này.https://hoiquan.medio.finance/uploads/default/original/2X/e/e50404426b79a018b6ad49ea8d23d00d4f700aee.png

các bác cho e hỏi vùng màu đỏ hay là vùng màu vàng là KLV quan trọng ạ?

3 Lượt thích

đỏ là klqt, vàng là kl fake nha bác

3 Lượt thích

nhiều khi e thấy n về đến KLV fake là n lên hoặc có râu quét qua vung KLV màu đỏ là lên luôn.thank bác nhé

2 Lượt thích

Xét xu hướng hồi đó khi xu hướng hồi bị phá vỡ thì A là keylevel quan trọng

Nếu lọc nhiễu cái đỉnh đó là phá vỡ giả thật thì KLVQT là cái vùng đỏ

Các bác cho e hỏi 1 hay 2 là key lv quan trọng vậy ạ?

1 là KLQT xh lớn còn 2 là KLQT xh nhỏ

Các bác cho e hỏi trong trường hợp giá hồi về và đi sideway như trong hình thì 1 , 2 hay 3 mới là klqt ạ? trường hợp này nhìn khó quá mong các bác giúp đỡ ạ

mình góp ý với bạn thế này bạn hỏi KLQT thì mình đoán bạn sẽ định limit lệnh tại đấy phải k?
1/ xin nói với bạn giá nó lên bạn phải để ý cách nó đi lên như thế nào còn nó có thể xuyên qua hết tất cả các cái đỉnh trước đấy.
2/ giá phá qua khỏi vùng tích luỹ như thế này thì đã xác nhận điều kiện cần là giá sẽ tiếp tục đi xuống, nên nhớ chỉ mới là diều kiện cần thôi nhé bạn giá nó đảo chiều thành xu hướng tăng là cũng có khả năng xảy ra. và bạn muốn sell ở trên các đỉnh trên thì bạn phải chọn đỉnh nào mà có vùng cung chưa bị xâm phạm và trên đường nó về hấp thụ cầu + với tạo thanh khoản thì xác xuất thắng lệnh sẽ tăng lên và quan trọng cú trade đấy có cơ hội cao bạn sẽ đủ RR để quản lý lệnh.
Còn để trả lời cho câu hỏi của bạn là cái nào là KLV quan trọng ( nhưng thật ra tìm nó lại chả có ý nghĩa quan trọng trong ví dụ này ) thì theo mình cái có khả năng nhất để sell dc là 1 trong 3 cái đỉnh cuối cùng bên phải biểu đồ. lý do : điểm 1 chả có ý nghĩa gì cả còn điểm 3 nếu giá chạm được đến đấy thì khả năng cao là giá nó sẽ tăng trở lại thậm chí là tăng rất mạnh.

1 Lượt thích

Cái này có phải là tìm khối OB chưa sử dụng đúng không ạ?

Ob cũng chỉ là 1 biểu hiện của cung cầu. nên cũng có thể coi là vậy nhưng k phải lí do chính để vào lệnh. cái gì cũng phải chờ xác nhận mới tăng xác xuất lên được

1 Lượt thích

Mình xem mà bị rối quá , chưa hiểu hết ý . Cảm ơn bạn đã chia sẻ, chắc mình phải nghiền ngẫm thêm!

Em là thành viên mới, đang bắt đầu học từ CTTT nên chưa biết chỗ này đúng hay sai. Nhờ các anh chị hướng dẫn lại, Khi này Keylevel quan trọng đã được dịch chuyển lên B chưa ạ.

Này bạn xét thiếu khung lớn r, bạn chụp thêm khung lớn mình xem nào :roll_eyes:

1 Lượt thích

anh xem nhé

Mình cũng đang thắc mắc có lẻ giống bạn mà chưa biết xác định đâu cho đúng

1 Lượt thích