Chia sẻ một số cách xác định KLV quan trọng cho người mới

Cảm ơn @phanvanquyet rất nhiều.

1 Lượt thích

Cảm ơn chia sẻ rất giá trị của bác!

1 Lượt thích

Mình thì đang thấy thế này, bạn Quyết có thể giải thích rõ hơn giúp mình được không
82625d3e763a5a6837eac1d97630294ae0773e7b
Nếu giá vẫn nằm trong vùng từ b tới c thì KL qt vẫn là b, chưa thể chuyển lên A được
Nếu vào lệnh nhỏ hơn time frame này 1 time frame thì có thể vào lệnh mua lên. entry tại kl qt của xu hướng hồi. SL sau A và TP gần tới điểm C. (A là kl qt của xu hướng nhỏ hơn time frame đang xét này)
Còn xét trong time frame này thì chưa thể coi A là kl qt được mà vẫn là b. Khi nào giá phá lên trên c thì kl qt mới chuyển từ b lên A được

3 Lượt thích

Trong cùng 1TF thì với mình thì klv quan trọng nó đã dịch chuyển lên A. Vì xu hướng hồi đã bị phá thì sóng đẩy nó tiếp tục đẩy.

3 Lượt thích

Sóng hồi tạo thành xu hướng phá kl quan trọg của xu hướng hồi thì kl quan trọg đã dịch chuyển lên ,chứ ko phải A nữa chứ nhỉ,trừ khi là hồi 1 mạch ko tạo xu hướng thì A mới là kl quan tronhg,còn tạo thành xu hướng,mà đã phá kl quan trọg của xu hướng hồi thì thì kl quan trọg đã dịch chuyển lên ko phải A nữa

1 Lượt thích

Mọi người cho mình hỏi chút. Trường hợp này khi giá phá đỉnh cũ rồi mà keylevel vẫn ko dịch chuyển lên vùng màu đỏ ạ?

1 Lượt thích

Cái đáy bạn vẽ có tạo ra cái đỉnh cao nhất trước đó đâu. Cái đáy tạo ra cái đỉnh cao nhất trc đó mà giá phá qua là klv qt

1 Lượt thích

Vì giá hồi xuống thành sóng k phải xu hướng nên khi giá vượt đỉnh klv quan trọng nó vẫn nằm ở dưới bạn.

3 Lượt thích

Cảm ơn bạn. Để mình ngẫm thêm. Mới tinh nên nhìn nhiều rối não quá :sweat_smile:

1 Lượt thích

Ở đoạn này KLQT của H1 đã dịch chuyển lên B theo xu hướng M15 chưa hay vẫn nằm ở A bạn nhỉ?

2 Lượt thích

Cái này giờ a Trung có 2 nhận định nha bạn. Cách cũ như bạn vẽ thì nó vẫn ở A. Còn cách mới thì nếu H1 có 1 nến giảm ở B mở TF M15 ra hồi đẹp thì H1 đã dời lên trên. Mình thì mình vẫn xác định theo cách cũ.

1 Lượt thích

cảm ơn bạn nhiều nhé :grin:

2 Lượt thích

@Tanfx theo mình thì khi xh hồi kết thúc , tức là A trở thành keylv quan trọng… mặc dù A tới lưng chừng đó nhưng rất có thể vào timeframe lớn hơn nó chí là phá vỡ giả cái đỉnh cũ trước đó của sóng bc

Vì sao dùng nến Heikin Ashi hay hơn bạn. Bạn có kính nghiệm gì chia sẻ giúp.

1 Lượt thích

Bạn cho mình hỏi trường hợp này với. Lúc xem những ảnh bạn chia sẻ trên thì cũng hiểu hiểu nhưng lúc áp dụng thì vẫn bị loạn. Cho mình hỏi như hình mình vẽ dưới đây thì 2 có trở thành KLV QT mới không. Mình cảm ơn

Theo mình KLQT vẫn nằm ở 1 bạn ạ. Còn 2 là KL phụ (fake)

5 Lượt thích

Mình cảm ơn bạn nhiều nhé. Cái này nó giống với phần KLV quan trọng trong phần tiếp diễn xu hướng của bạn Quyết , tại biểu đồ này mình bị lăn tăn chỗ Sideway nên khó xác định

Nếu xét ở 1 khung này thì chưa gọi là phá. Giá phải phá vượt lên đỉnh cũ, có nến đóng trên nến phá thì mới xác nhận bác ạ

3 Lượt thích

Cái này với góc nhìn của mình là sóng nhé!

2 Lượt thích

mình cảm ơn nhiều nhé.

1 Lượt thích