Chia sẻ lệnh GU tuần 12/4-16/4 mong mọi người góp ý ạ

Lệnh 1 ạ

17 Lượt thích

Lệnh 2 ạ:

4 Lượt thích

2 Lượt thích

Em thấy chị đỉnh đấy lệnh đặt sl sau cái đáy cú của m5 là em k cho phép vào nó đâu :v

Lệnh 2 thì đẹp hơn lệnh 1, để e cắt lệnh e review luôn lệnh GU

Lệnh 3 ạ:

Nói thật là lệnh này đến giờ em vẫn cảm giác nó lếu lều kiểu gì ấy:

• Lếu lều từ lúc xác định lại KL h1
  • Lếu lều vì lúc M5 phá giảm chuyển tăng mà ko xác định lại KL :frowning:
    Cũng may mà nó về hòa chứ ko vẫn đang trong tình trạng lú :))
8 Lượt thích

Thật ra là chị có dùng thêm chỉ báo pivot point để hỗ trợ nhưng phương pháp của a Medio ko dùng chỉ báo nên chị ko tiện chia sẻ lên.

1 Lượt thích

Em cũng dùng cái đó để xem giá, nhiều khi em còn check cả volume nữa nhưng k biết anh chị em có hứng thú k chia sẻ lên lại rối bời :)))

cái phương pháp pivot point đó là trong lớp thu nhập hàng ngày giá 80 củ của thầy Sandy, dùng nó khá lâu nên có tí kinh nghiệm và thấy nó khá hiệu quả chứ còn lại chị cũng bỏ hết. So cái khoá học hơn 100 củ với khoá học vài trăm đô của a Medio mà sao thấy nó khập khiễng quá, 1 bên vừa đắt vừa ko ra gì, 1 bên thì vừa rẻ vừa chất lượng. Thật ngược đời, huhu :(.

3 Lượt thích

Thôi nhìn vào mặt tích cực đi chị, nên mừng khi đã biết đến a Trung và hội quán anh chị em cùng tiến bộ lên thôi

à chị quên nó rồi em, những khoản tiền mất cho market cũng quên luôn rồi ( tính hay quên lắm :)) ). Từ lúc biết và làm theo a Medio vẫn đang luyện tập chứ cũng chưa dám nâng vốn em ạ :((, tự thấy bản thân trade vẫn lếu lều lắm. Cứ ko được ngồi máy tính mà chỉ nhìn qua điện thoại là y rằng quên ngay sáng mình đã phân tích như thế nào :frowning:

3 Lượt thích

anh @Medio bán phá giá đấy chị :)))

2 Lượt thích

Vâng chị, chuẩn rồi chị ạ. Em thì target cứ đủ vốn cố định, lãi lệnh nào sàn phải nôn tiền về bank ngay =)))))

1 Lượt thích

ngồi làm mấy cái ảnh review muộn quá, mai 5h dạy lại thiền ngủ gật mất thôi. Chúc mọi người ngủ ngon nhé, sau 1 năm học hy vọng mọi người sẽ show tài khoản lãi đều đặn để ae cùng chúc mừng :))

2 Lượt thích

b phân tích ghê thật,m tuần r vào lệnh GU bị vả cho sấp mặt,nhìn lại lệnh mình vào đến là buồn

E tuần này bị 1 lệnh hoà 1 lệnh SL
Lệnh hoà giống lệnh 2 của chị mà tg e để còn xa hơn chị :sweat_smile:

Quá hay luôn, phân tích đâu ra đấy. Cảm ơn bạn đã chia sẻ và chúc mừng bạn đã lấy tiền market thành công.

1 Lượt thích

E vào lệnh 3 giống chị nhưng khi đạt 2r dời SL về hòa vốn và bị dính SL

Bạn vananh chia sẻ hay quá. Tks

Hay quá chị ơi. Chị đúng là nữ chiến binh thời loạn. Lệnh 1 thì e quan sát M15 nên k sell đc như chị. Mà chị dùng OANDA à. E dùng FXCM chỗ M5 k có cây nến chân dài ấy. Lệnh 2 e giống chị nhưng e huề vốn. Chỗ lệnh 3 của chị e xác định nó đã chạm klv quan trọng giảm M15 nên e k dám buy. E nhìn loạn vậy e bỏ luôn.

1 Lượt thích