Chia sẻ lệnh GU tuần 12/4-16/4 mong mọi người góp ý ạ

chị cũng ko để ý dùng đồ thị sàn nào cơ. Lệnh 3 lúc đầu cũng xác định KL ở dưới đó mà ngồi phân tích lại H1 kiểu gì nó lại thành ra thế. Chắc tại GU nó chạy ngáo nên mình cũng bị lú theo nó luôn. Có mỗi yếu tố hỗ trợ là cưỡi con sóng nhỏ nên nó cũng dời được SL chứ xác định KL các khung cứ loạn hết cả lên :))

2 Lượt thích

Loạn thật chị. E thấy trường hợp này nó giống tuần trước mà A Trung chia sẻ ấy.
Của e đây nên nhìn thế này chưa sell đc. Chắc phải chuyển qua OANDA xem. Mà sao mọi người đánh giá cao FXCM hơn.

1 Lượt thích

Lệnh M5 đỉnh kao chị ơi. Lệnh 2 e cũng vào như chị nhưng giá lên đỉnh e dời SL nên thành hòa vốn, nhưng do e phân tích cái klvqt của H1 nó nằm ở dưới nữa và giá phá qua nó chuyễn thành tăng nên e vào. K biết e xác định klvqt đó sai thế nào. TradingView Chart — TradingView

Pro ẩn danh lâu lâu mới review lệnh 1 phát. Đề nghị vananh review thường xuyên hơn :smiley:

4 Lượt thích

Bạn phân tích hay quá, tuần vừa rồi mình nhìn con GU nhưng ko thể nào tiêu hóa đc nên là ko xem em nó luôn. Hy vọng tuần sau nó đi dễ nhìn 1 chút, chứ cứ kiểu này thì toang.

1 Lượt thích

thực sự GU mình tuần vừa rồi ko phân tích đc lệnh nào đẹp cả, mong bạn chia sẻ thêm để ae học hỏi

ui e tự thấy mình vào lệnh vẫn ẩu lắm ạ :frowning:

mình nhìn mọi người phân tích các cặp khác chạy đẹp cũng thích lắm mà sợ nhìn sang lại fomo, lần sau lại nhìn nhiều loạn hết lên nên cố gắng chỉ theo dõi 1 cặp để hiểu sâu về nó hơn.

3 Lượt thích

cái KL H1 giảm trùng với cái đáy trước khi phá KL H4 đúng k b

y mình hâhhaahâhhahaaa

giá bị sideway nên mình nhìn khung thấp may ra mới có kèo, nhìn nến H4 nó xanh đỏ liên tục trong khung hẹp. Nói thật là mình hay quên lắm, giờ phải nhìn vào máy tính mới biết KL h4 ở đâu :))

1 Lượt thích

xét ở mức gần nhất H4 thì mk thấy giá đã phá KL tăng H4 trước đó . giờ cái KL đó trở thành đáy của xu hướng giảm mới hình thành & giá đag xu hướng hồi về đáy cũ

1 Lượt thích

Theo em lệnh 2 này giá đã chạm lại đáy H1. Em thấy anh Trung chỗ này đã vào lệnh khi thấy phá vỡ giả trên m15 và ở m1 tạo xu hướng tăng chứ ko vào ngay 1 lệnh limit. Đây là góc nhìn của em. Chỗ này em cũng có liều thử 1 lệnh limit nhưng đã hòa :slight_smile:

1 Lượt thích

Cùng biểu đồ, cùng phương pháp nhưng mỗi người nhìn ra một kiểu. Ai kinh nghiệm hơn, cảm nhận thị trường tốt hơn thì sẽ win cao hơn.

1 Lượt thích

Lệnh 3 theo em đang SW giữa M15 chính và M15 hồi ạ. Chị vào lệnh sau khi sóng hồi m5 kết thúc nên mấy cái e nói này ko liên quan lắm :joy: :joy: :joy:
Xác định Keylv QT M15

Đang SW

1 Lượt thích

cảm ơn góp ý của mọi người, e review lệnh mà phải xem lại lịch sử MT4 xem mình vào chỗ nào và đóng lệnh chỗ nào vì nó lú quá :)). Tại mỗi thời điểm khác nhau nhìn đồ thị nó lại có nhận định khác nhau mất rồi :)), cảm nhận thị trường nó hay dẫn mình tới những lý do thuyết phục để vào lệnh lắm. Còn em luôn hóng review lệnh của a Medio vì cách nhìn thị trường của a ấy thực sự cặn kẽ và chi tiết, chứ e vẫn chủ quan và cẩu thả lắm :frowning:

2 Lượt thích

chị gái càng ngày càng lên tay . Kiểu này a nhà chắc ủng hộ nhìu lắm đây :stuck_out_tongue:

từ lúc chị trade đến giờ mới đập 2 cái điện thoại và 1 cái laptop của chị chứ mấy :)). giờ ko trade kiểu nghiện ngập như trước nên chị có đang giữ lệnh cũng ko biết gì đâu :))

2 Lượt thích

có khi thế lại kiểm soát đc cảm xúc ấy chị nhỉ :smiley:

èo nghe mà thấy xót vãi :))

1 Lượt thích