Chia sẻ các quỹ phổ biến tại Việt Nam

chào mọi người. đầu tuần rảnh rỗi làm cái bảng các quỹ phổ biến của ae trader việt nam cho mọi người tham khảo. mình chỉ làm 1 vài thông tin cơ bản nhất.

32 Lượt thích

Cảm ơn @vietha khai trương đầu tiên. Mình xin phép sửa tiêu đề một chút để mọi người dễ theo dõi hơn nhé.

6 Lượt thích

Mình thấy cái này liệt kê tương đối nhiều quỹ ổn này :smiley:

9 Lượt thích

việt hoá lại cho ae dễ coi thôi kk

1 Lượt thích

mình vẫn chưa hiểu chỗ rút tiền. là mình đóng phí xong khi trade đc 5 10 15% thì mình được rút bnhju vậy bạn

2 Lượt thích

tk tcf khi đủ các mốc 5 10 15… thì b sẽ đk rút số tiền tương ứng. th ví dụ trong tháng đó b đk 4% thì quá tháng sau b đóng phí b trade tiếp b đk 1% thì tổng là 4+1=5%. b đk rút. nó không quy định là trong 1 tháng hay 2 tháng mà bất cứ khi nào b đủ các mốc đó thì b sẽ đk rút

1 Lượt thích

chỗ profit split đó bác. Mình dc % theo số bên trái. FTMO thì mình được 70% lợi nhuận kiếm đượcc.

vậy là mình được rút 5%…trong tổng số quỹ mà mình lãnh đó à bạn.

Nó có để tỉ lệ đó bạn, ví dụ FTMO 70:30 thì bạn nhận được 70% lợi nhuận đạt được.

2 Lượt thích

quỹ 12k5.bạn trade đk 5% là 625$. tỉ lệ chia là 60:40. số tiền b nhận được là 375$

5 Lượt thích

Thank bạn mình hiểu r

3 Lượt thích

vậy là hàng tháng mình phải đóng phí hay đóng 1 lần v bạn

1 Lượt thích

đóng phí hàng tháng nha b

2 Lượt thích

qua 3 vòng mới cấp tk thật. 3 vòng đó mình trade demo à bạn

2 vòng đầu demo. vòng sau tk đó nó kết nối với tk tiền thật của nó

1 Lượt thích

spread các sàn như nào nhỉ

1 Lượt thích

spread của FTMO rất thấp, khoảng dưới 10 points. Mấy sàn khác chưa thử nhưng chắc cũng ko chênh nhiều đâu.

1 Lượt thích

Cá nhân mình đã sử dụng MFF và TCF. Mình thấy MFF tuy mới nhưng support rất nhanh và nhiệt tình. Các gói quỹ cũng khá linh hoạt. Về commision bên MFF chỉ có 3$/lot, spread thấp như các sàn khác. TCF thì support chậm và web khá lag.

2 Lượt thích

Có bác nào trade TCF không ?
Hồi sáng em đăng ký thi mà chẳng thấy sp thông báo về mail hay gì cả ^^ có phải đợi sau 24 giờ mới được mở khoá không các bác

2 Lượt thích

tk toán thì hôm sau mới cá mail bác ak

2 Lượt thích