Chắc Các AE Đã Trải Qua Cảm Giác Này

Xin chào tất cả ae trong hội quán🖐
Mình thì cũng tham gia Hội Quán đc gần 1 năm rồi nhưng chỉ vào để đọc bài học hỏi ae để rút kinh nghiệm cho bản thân mong sao tìm ra chân lý mất ít thời gian nhất
Nhưng chắc chả ai như mình sl 9 lệnh liên tiếp chán đến phát khóc.thật ra số tiền mình mất chả đáng bao nhiêu khônh đáng là gì so với nhưnxg ae trong Hội Quán, nhưng mình chỉ chán là càng cố gắng bao nhiêu thì kqua lại đi ngược lại suy nghĩ của mình.Cứ mỗi lần chán là lại đọc bài của Anh medio và các ae tronh hội quán để lấy động lực,nhưng cứ thế này không biết đến bao giờ mới tìm được chân lý đây…
Đêm đêm buồn buồn chia sẻ lên không biết có ae nào đồng cảm với thứ cảm giác khó chịu này không??
Cuối cùng cảm ơn ae đã đọc,chúc anh em sl thì không bị cắn mà tp thì ngập mồm

15 Lượt thích

Ở đây ai cũng trải qua như vậy thôi, để m chia sẻ kinh nghiệm bản thân:
Thứ nhất: Tùy vào khả năng của mỗi người, mà PP đem lại trải nghiệm khác nhau, vì thế đừng coi đó là chân lý, để đến khi chưa đạt được thành quả, thì bị thất vọng.
Thứ 2: Khi thất vọng, hay stl liên tiếp thì rời bỏ fr 1 thời gian, lấy lại tinh thần đi b. Mình từng bỏ cả 1 tháng k động tới tí nào, vì lúc bđ vào lệnh thật, đợi cả tuần k đc lệnh nào :)))

2 Lượt thích

ai trong đây cũng vậy hết bác ạ.Em trước áp lực đến nỗi mà tuần nào medio ko ra video để nghe mấy câu khuyên răn cuối video y như rằng tuần đấy mệt mỏi bỏ trade.Nhưng bây giờ backtest nhiều rồi quen tay nên thổi nến vù vù bác ạ :)),bây giờ vẫn mong medio ra video nhưng chỉ là tính chất yêu quý muốn gặp và theo dõi thôi (em backtest hay để nến chạy 2S 1 nến cho nó dễ nhìn bác đừng tua nhanh nhìn ko kĩ đc) :innocent:

4 Lượt thích

Theo mình bạn dừng nhìn nến 2 ngày đến 1 tuần đi, cũng k cần học hay xem video của a Trung nữa , để 1 tuần thảnh thơi chút đi, sau đó bạn quay lại và học và vòa lệnh bt mình nghĩ sẽ khá hơn đấy.

5 Lượt thích

Mình vừa sl 8 lệnh liên tiếp trong 2 tuần , đừng buồn nhé bạn không cô đơn đâu, những lúc buồn mình lại bật hết mấy video uống trà của a medio và nhắm mắt lại, để tiếp thêm động lực và ý chỉ cho bản thân cố gắng hơn, gặp được a medio đã là một điểm cộng lớn cho cuộc đời mình rồi , bây giờ còn lại do cố gắng và ý chí của bản thân thôi

5 Lượt thích

Lí do bạn stoplot là gì???

2 Lượt thích
  • Đúng là mình ko giống b, chuỗi của mình cũng phải gấp đôi b :joy: :joy: .:
  • 1 phần vì là newbie nên vào lệnh ngáo ngơ
  • 1 phần biết sai nhưng vẫn vào lệnh để cảm nhận thị trường
  • Khi tập sai của b đủ lớn thì những lỗi, trap sẽ dễ né hơi. Nên đùng ngại vì vào lệnh sai mà chùng tay. Sai sửa, chữa đẻ. Cố lên b ơi !!! :grin: :grin: :grin:
1 Lượt thích

bạn đag trong vòng lặp rồi đấy, thoát ra đc là thăng luôn :joy:, chúc bạn sớm thoát ra vòng lặp này :relieved:

2 Lượt thích

Cố lên bạn, lấy bản thân lm động lực mà ngoi lên đi bạn thêm 1chút nữa là nổi r.

2 Lượt thích

cố lên anh bạn, thất bại nhiều bao nhiêu sẽ tạo lên thành công lớn bấy nhiêu, chỉ cần anh bạn không bỏ cuộc

2 Lượt thích

buồn quá thì ngỉ b ơi. nghỉ tầm vài tuần đến 1 tháng để xả stresss.ngỉ xong quya lại tinh thần lên cao hẳn.

4 Lượt thích

những cái lệnh SL của bạn, bạn đã học được gì từ những lệnh SL đó chưa hay chỉ là coi nó là mất tiền muốn quên ngay.
Nếu lệnh SL của bạn là một lệnh giá sau khi quét Sl của bạn rồi nó khưng lại đi một lúc nữa rồi nó giật theo hướng TP. Bài học ở đây là gì? Sl của bạn rộng ra thì bạn sẽ không tiền rồi. Có thể RR thấp nhưng tiền không mất.
Nếu lệnh Sl của bạn là một lệnh giá sau khi quét Sl của bạn nó cắm đầu xuống tiếp. Thì bài học ở đấy là gì : SL là một thứ quan trọng để bảo toàn tài khoản của bạn. Hãy nghĩ tới viễn cảnh không đặt SL ở đó thì bạn sẽ mất nhiều hơn. So với những người đặt SL bên dưới thì bạn rõ ràng vừa kiếm được khoản rồi còn gì.
Thất bại là một phần của cuộc sống. Bạn chọn cách đứng lên như thế nào ? Đứng lên đi tiếp , đứng lên quan sát rồi đi tiếp hay là cứ ở tư thế ngã ngựa đó than vãn.

6 Lượt thích

Chân lí chỉ có thể ngộ chứ không thể cầu , cái gì cũng cần thời gian để trỉa nghiệm bạn à . những người họ thành công sớm là do tố chất và sự chăm chỉ của họ . bản thân mình kém hơn thì cần thời gian nhiều hơn cố gắng nhiều hơn .
Không cần đốt cháy giai đoạn

1 Lượt thích

Có lẽ mình nên nghỉ trade 1 thời gian để lấy lại tinh thần👍
Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm của bản thân :smiling_face_with_three_hearts:

2 Lượt thích

Bạn giống hệt mình luôn mỗi lần nản là bật kênh medio lên để lấy động lực nhưng chắc cách mình backtest không hiệu quả mình toàn để 0.5 giây 1 cây nến thôi à

Cảm ơn bạn nhưng vốn nhỏ mà nhìn nên 2D trở lên thì lâu quá bạn

Có lẽ phải cố gắng nhiều hơn mới thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn này bác ạ

Haha Đăng lên chia sẻ có anh em đồng cảm thấy tâm lý thoải mái hẳn ra bác ạ

mình đang giữ kỷ lúc Hội Quán là SL 42 lệnh liên tục b nhé=))
cảm giác lúc đó cũng như b bây giờ. bây giờ kể lại thấy nhẹ nhàng thôi chứ lúc đó tồi tệ lắm
Đên bây giờ vẫn k khá hơn là mấy lên b cứ thoải mái lên,luôn có mình đồng hành SL cùng b :rofl:

3 Lượt thích

đúng là mình vào lệnh nhiều bị sl nhiều nhưng số lệnh đã thua thì mình ít khi nhận định lại vì sao sai vì sao bị cắn sl.Công việc của mình khá bận rộn nhưng bản thân thì lại ham vào lệnh nên có lẽ mình phải xem lại bản thân,nhiều khi lên hội quán thấy ae đăng bài rồi đọc bị fomo luôn nên vào lệnh ẩu