Cấu trúc thị trường: Xu hướng mới bị hình thành mà bị phá trong 1 NỐT NHẠC?

• Hi anh em trong hội quán. Tuần vừa rồi Gu đi khá mượt chắc nhiều anh em cũng như mình có được lợi nhuận
  • Nhưng có 1 trường hợp vào ngày hôm qua khi thị trường vừa đảo chiều, Xong xu hướng mới hình thành bị bẻ ngày trong 1 nốt nhạc
  • Mình đăng bài lên đây mong anh em thảo luận và tìm ra câu trả lời.
    CHÚC ANH EM CUỐI TUẦN VUI VẺ
12 Lượt thích

Bác SL có 1 lệnh, e sl tận 2 lệnh cơ =]] còn đen cái là k kịp rời sl

2 Lượt thích

Theo mình nghĩ tin tuc cũng là 1 phần . Nhưng quan trọng hơn là nó ko đi theo tf nhỏ ( tf bạn vào lệnh ) và nó chạy theo TF lớn hơn . Bạn vào lệnh ko sai nhưng chỉ là thị trường nó thì nó thích chạy theo cách của nó vì vậy các trade mới cần quản lý lệnh để bảo toàn rủi ro vì TF lớn nó có thể đảo chiều bất cứ lúc nào .

2 Lượt thích

Mình cũng dính 1 lệnh Sl tại KLV quan trọng M15 như 2 bạn :slight_smile: :smile:

1 Lượt thích

Đồng cảm vs bạn? Mình bị cú tin CPI Tuần trước nên tuần này có tin của Fed nên mình chắc cú cắt lệnh vì cuối tuần cũng như cuối tháng. Nhưng quả bẻ xu hướng này mình vẫn suy nghĩ nên viết bài mong anh em thảo luận

2 Lượt thích

Theo cách nhìn của mình thì giá vẫn chưa phá qua được Keylevel Quan Trọng của H1.

1 Lượt thích

Giờ giá chạy rùi thì có thể nghĩ thế
Nhưng xét lúc giá đang chạy vào 14h chiều ngày 28, để xét phá vỡ giả thì lúc đó mình nhìn m30, M15 nó phá đẹp.
Nên mới cho rằng H1 bị phá.

1 Lượt thích

Thời điểm đó mình cũng có theo dõi cặp này. Có thể quy tắc phá vỡ thật, phá vỡ giả của bạn khác mình. Lúc đó mình nhận định chưa phá.

Mình chả thấy nó chạy mượt tẹo nào cả :)), đảo chiều giảm thì mình buy thôi , quan trọng nhất là xu hướng hiện tại chứ cứ ôm cái nhận định cũ thì sl là bthg thôi mà, tin tức mình nghĩ nó cũng k là gì cả, vẫn tôn trọng xu hướng hiện tại của nó

2 Lượt thích

Tôi nhìn hơi khác mấy ông , nhưng vẫn không có lợi nhuận vì trade theo cảm xúc và không tin vào phân tích của mình .
Hôm qua vào lệnh BUY đúng ở KLV fake sau nghĩ ngẫm thế nào cắt lệnh , quay ra SELL , đâm ra lại rở hơi . Lệnh đầu hoà , lệnh sau mất 1R , sau là cứ ngồi nhìn thị trường phi mã thôi , tôi risk nhỏ … qua mà ôm lệnh thì làm chơi ăn thật rồi

2 Lượt thích

Thì nó là xu hướng hiện tại mà bạn, mình nghĩ tăng nó là xu hướng hồi thôi nên k vào, mà đi theo xu hướng chính, mà xu hướng chính là nhận định nó phá qua KLQT đảo chiều rồi nên mới vào lệnh sell. Xu hướng hiện tại cũng có 2 vế là đi theo xu hướng chính là xu hướng giảm vừa đảo chiều hay xu hướng hồi là xu hướng tăng, còn nếu mình buy thì mình cũ chỉ TP về cái KLQT giảm chỗ mình vào lệnh sell thôi. Lúc đó giá chưa chạy thì k ai nói đc điều gì, bjo giá chạy rồi sl rồi thì là mình sai. Mình thì k theo tin tức, có thể tin tức nó bẻ đc xh m5 m15, h1 tuỳ theo độ quan trọng của tin đó, chứ nó k thể bẻ đc xu hướng của tf lớn,

ngay tại thời điểm đó mình nhận định thị trường chạy ntn

Nói thật tời thời điểm đó, mình có khá ít cơ sở để có thể Sell tiếp ở kv đó, vì giả sử nó điều chỉnh lên trên trước khi giảm tiếp thì sao? nếu kịch bản đã phá. Nên mình k thấy có nhiều cơ sở để Sell
Tuy nhiên, lúc chiều tối, mình có phân tích được cấu trúc và đã quyết định là Buy 1 lệnh ở đây

Anh em nhận xét nhé…

4 Lượt thích

mình cũng bị sl 2 lệnh. lúc đó thì phân vân cái key màu trắng k biết có phải là key giảm của m15 k nữa vì nhìn nó xấu. nếu mà là keey cảu m15 thì xh giảm đảo chiều. tìm lệnh buy. cuối cùng thì chọn key màu đỏ. vào 2 lệnh sell :))))á nhiều ae dính 2 lệnh này kkk

1 Lượt thích

Xem ảnh 1 của bác mới thấy mình sai ở đâu cần bổ sung cái gì cho những lệnh ntn, :)) và biết tuần tới phải làm gì r =]]]. Chắc phải ngẫm lại chỗ sóng với xu hướng cho kỹ.

Đồng quan điểm với bác .

2 Lượt thích

mình cũng bị kill 2 lệnh này , 1 lệnh tại đáy cũ xuống tưởng ngon, ai ngờ lên lại khớp sl rồi xong lên lại khớp sl khớp luôn lệnh tại kl fake, từ kl fake đi xuống lại tưởng ngon rồi xong sl luôn . Kết thúc 1 ngày sl 3 lệnh

mình nghĩ tin tức lần này nó quan trọng đó bác, nó ảnh hưởng đến toàn bộ thị trường, nhìn qua chart vàng hay uj đều thấy ảnh hưởng , nó có đảo chiều được xu hướng lớn hay ko thì ko biết chứ xu hướng nhỏ m5, m15 thì khó nói được

1 Lượt thích

Nhiều bác sập hầm kèo này quá
Em cũng bị bung 2 Lệnh, cứ nghĩ nó phải cắm xuống, ai ngờ choc ngược lên thốn 2 lần. Sau khi thốn chẳng suy nghĩ đc ji.

1 Lượt thích

Bạn xem lại bài [Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 2 nhé.

Và để làm rõ hơn vấn đề này thì ae đợi mình ra tiếp số sổ tay 4 nhé.

14 Lượt thích

Rất mong đợi phần 4 của Mr Medio.