Cặp GU ngày 30/4/2022

Anh em trên hội quán ai theo dõi cặp GU, giúp mình không biết sai ở đâu. Cám ơn ae.

3 Lượt thích

Đoạn này e nghĩ quy nó vào xác suất thôi a ạ :rofl:

1 Lượt thích

Cám ơn ý kiến của bạn :blush:

1 Lượt thích

1 năm rồi, nó đi xuống mà giờ mới quay lại cái OB đấy :smiley:

1 Lượt thích

Thêm 1 lần nữa. Giá về KL rồi đi xuống. Giá chạm KL rồi bạn xuống TF nhỏ hơn 1 bậc → đợi đảo chiều rồi trade thôi.

1 Lượt thích

Nhiều ae mình nói học kĩ từng thứ trước. Học kĩ nền móng trước: Keylevel rồi mới đi đến SMC. Chứ ai cũng thấy giá chớm phá qua OB lại suy ra xu hướng đảo chiều thì hơi sợ. Giá chưa phá qua KL thì chưa đảo chiều được xu hướng đâu.

1 Lượt thích

Mình nghĩ nếu những gì mình xác định trên biểu đồ là đúng thì TH này rơi vào xác suất thôi, còn lại những TH mình gặp thường đi khá đúng. Nếu thấy không an toàn mà bổ sung vào quy tắc trade thì khả năng bị hụt kèo nhiều hơn.

1 Lượt thích

Nếu sợ hụt kèo thì những ai vô lệnh ở khối OB này đã SL và nếu ai đủ tỉnh táo thì có thể xuống TF nhỏ đợi xác nhận → đi tiếp theo xu hướng giảm của TF lớn.

1 Lượt thích

Nếu vào lệnh ở khối OB này thì chưa chắc bị SL nhưng vấn đề là nếu hiểu nhầm là dự đoán uptrend mà mua lên khi giá đi xuống bên dưới ấy bạn. Sẽ là mua ngược xu hướng, ko cẩn thận là SL ngay lập tức mà không kịp quản lý lệnh. Mình cũng backtest đoạn bên dưới rồi.

Đây chính là mâu thuẫn mình thấy khi học Keylevel + OB của Medio. Mình học cả KL + SMC. Giả sử bạn đã học kỹ về pp Keylevel thì bạn sẽ nhận ra giá về keylevel và đi tiếp xu hướng. Nhưng khi thêm vào OB csd → Mẫu thuẫn xảy ra Giá phá OB nhưng giá chưa phá KL → xu hướng chưa đảo chiều nhưng với OB của Medio thì phá qua OB csd là đảo chiều hmm :smile: Thế rồi giá chạy theo KL quan trọng chứ không đảo chiều như ví dụ của bạn. Bạn hiểu cái nào: OB hay KL mạnh hơn rồi đấy.

1 Lượt thích

Bạn biết quy luật 80/20 ko? Ko có gì là hoàn hảo, cái gì cũng có thể xảy ra, có lúc giá phá OB nhưng vẫn đi theo KL như trường hợp trên. Nhưng nó thuộc trường hợp rất thấp, bạn ko thể lấy tỷ lệ thấp mà quy kết toàn bộ pp đc.
Đôi lời gửi đến bạn và những ng đọc cmt này!

3 Lượt thích

Cám ơn góp ý của bạn :blush:

Theo mình thì theo ý của ad Medio cũng nói là phá OB là dự đoán sớm của việc phá KLQT và dự đoán sớm đảo chiều thôi, nên nếu chỉ phá OB thì có thể coi như đảo chiều và vào lệnh thì phải quản lý lệnh ngay khi có thể, đề phòng TH phá OB, nhưng chưa phá KLQT và chưa đảo chiều. Nếu rơi vào TH SL ngay lập tức thì phải chịu, dù sao nó cũng là xs mà.

Mình biết thế nên mong bạn cũng trong 20% người kiếm được tiền từ thị trường :') đừng ở 80%. Hiện tại bạn đang ở đâu? (Để cố gắng hơn)

2 Lượt thích

Bác cho e hỏi giờ nếu học kl+smc của bác thì còn bị sl nữa k?nếu k còn bị sl nữa thì bác cho e theo với

5 Lượt thích

Sao viết, sửa, rồi xóa vậy bác? Còn về mình, mình chẳng ở đâu cả, đang bớt ngu từng ngày😊

Định đưa ra con số mình thắng nhưng sợ mọi người bảo tự cao, cao ngạo nên thôi.

1 Lượt thích

Chúc mừng bạn nhé.Mình thì vẫn chưa kiếm được LN, lý do đơn giản là vì vào lệnh vẫn chưa đúng quy tắc ,:joy: biết là sai đấy nhưng chưa bỏ được, có được LN đều là mong muốn của ae. Nếu ae có LN cứ nói ra, mn sẽ mừng cho ae thôi. Bản thân mình thì thấy rất vui nếu thấy ai có LN đều, và mình cũng đang phấn đấu để được như bạn ,:smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

Với mình Keylevel là cốt lõi của Price Action. SMC chỉ là một trường hợp đặc biệt của Price Action thôi. Trade cứ đợi xác nhận thì dù là Keylevel hay SMC win rate sẽ đủ kiếm sống.

2 Lượt thích

Sai + Ngẫm cái sai = Tiến bộ

1 Lượt thích