Cặp GU ngày 30/4/2022

Cám ơn bạn :smiling_face_with_three_hearts:,:smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:,:smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

Mình có đọc bình luận và bài chia sẻ của bạn. Mình hiểu là bạn giỏi và muốn chia sẻ giúp đỡ mọi người. Mình tin là bạn giỏi hơn mình và nhiều người trong hội quán.
Mà mình nghĩ là bạn đúng thì không hẳn là người khác phải sai. Bạn chỉ nên chia sẻ quan điểm, góc nhìn của bạn, không nên phủ nhận phương pháp của người khác. Đây là hội quán, nhóm của những người học theo phương pháp của Medio nên việc đó càng không nên.

5 Lượt thích

Trước đây mình cũng hay bị dao động mỗi khi đọc bình luận của một người muốn chia sẻ thêm 1 PP khác mà người ta cho rằng nó hiệu quả. Cũng có lần mình bị tâm lý mất 1-2 ngày dán đoạn. Về sau mình học được cách đón nhận những chia sẻ của người khác, nhưng quan điểm của mình là phải thành thạo đúng 1 PP trước khi muốn tìm hiểu thêm. Hãy cứ note lại những chia sẻ của người khác. Và mình sẽ quay lại tìm hiểu về nó trong tương lại. Bằng cách học này mình thấy thoải mái hơn và tiến bộ hơn mình của trước đây- bảo thủ không chịu đón nhận, không chịu thay đổi/

chắc bạn chưa đọc kỹ nên không hiểu ý mình. Chứ mình ko phản đối bạn hay ai cả. Mình chỉ góp ý bạn @vinhdao chỉ nên dừng ở việc chia sẻ, không nên phủ nhận phương pháp của Medio hay người khác
Còn mình có đọc bài chia sẻ và các cmt của bạn @vinhdao rồi nhé. Mình không có ý định " bảo thủ không chịu đón nhận ".

3 Lượt thích

OK bạn, mình cũng chỉ nói về bản thân mình thôi thật sự trước đây mình bảo thủ là thật, mình đang học 1PP mà có người lại phủ nhận nó, vì thế mình bị dao động 1-2 ngày. Ở đây mình cũng chỉ muốn nói nếu có bạn nào đọc mà bị dao động như mình ngày trước thì lời khuyên của mình hãy cứ học thật tốt 1pp đi đã, còn PP khác hãy cứ note lại và quay lại tìm hiểu nó sau.

2 Lượt thích

Nếu đây là cách giá di chuyển thì có lẽ mọi việc đơn giản hơn rồi nhỉ :grin: :grin: :grin:

3 Lượt thích

:‘) Bạn nghĩ sao tùy bạn mình thì đang giúp mọi người nhận ra con đường đúng để học PA theo thứ tự từ KL đến SMC. Bạn cứ đi theo con đường của bạn và chúc bạn đi đúng con đường để nằm trong 20%. :’) Thực tế là thực tế. Giúp được ai thì giúp, sai thì mình nói, vậy thôi.

1 Lượt thích

Nếu xác định đúng OB thì đa số trường hợp giá phá qua sẽ đảo chiều . Phương pháp nào cũng là xác xuất , tỉ lệ thắng cao hơn thua là được thôi mà

3 Lượt thích

xác định đúng ob mà bị phá qua rồi thì đảo chiều kiểu gì bn ơi

1 Lượt thích