[Cẩm nang] Đầu tư tiền điện tử - Crypto - Bài 5

Mình không muốn biến Hội quán thành nơi để hô hào mua coin này coin kia. Mọi người quan tâm đồng nào thì tự tìm hiểu nền tảng của đồng đấy và dùng những gì price action đã học để phân tích nhé!

8 Lượt thích

Dạ em cám ơn anh Trung nhé

1 Lượt thích

Chào các bạn, đây là bài báo khá thú vị về tiền điện tử, các bạn có thể đọc và tìm ra good idea nào chăng.

2 Lượt thích

cho em hỏi là cái biểu đồ Altcoin/BTC thì ý nghĩa của nó là gì? có phải kiểu xem đồng coin đó phát triển nhanh hơn hay chậm hơn so với BTC hay không? và xem biểu đồ này thì cần chú ý cái gì ạ?

2 Lượt thích

nhóm mình có ai stacking bitcoin trên binance không ạ?bác nào làm rồi cho e ít thông tin với ạ.e đang phân vân k bit có an toàn không?

2 Lượt thích

Stake bình thường thôi bạn. Rủi ro lớn nhất là sập sàn. Nhưng vốn lớn stack mới ăn thua chứ vốn nhỏ thì trade ổn hơn! :slight_smile:

3 Lượt thích

Stake trên binance cực hay nuôn đó bạn, chưa có phốt gì, xác định hold coin thì nên mang đi stake. Còn muốn lãi xuất cao nhưng rủi ro hơn thì stake trên các sàn phi tập trung top đầu như mdex, pancakeswap, mấy sàn này lãi siêu cao nhưng hay có bài sàn bị hack dùng hoài, rút ra đúng thời điểm thì vẫn ngon.

1 Lượt thích

Sao mấy hình giải thích của Medio k hiện được nhỉ ?
Mọi người có ai bị vậy k hix…

chắc máy chủ đang bị lỗi. mình cũng bị.

4 Lượt thích

Lỗi của mình đấy, mình sửa lại rồi :smiley:

2 Lượt thích

Các cụm nến đảo chiều tại tf 12h. và D.
12h:

D:

Các đỉnh thấp dần nhưng đáy lại đi ngang.
Nhưng nếu theo cách cá nhân đọc hiểu nến thì lực bán đang yếu dần, lực mua đang tích lũy đợi hiện tượng " hồi quan phản chiếu " để to the moon . @@

3 Lượt thích

Cứ google rồi nghiên cứu là ra mà, Các hệ sinh thái blockchain

1 Lượt thích

Chú all in rồi tính làm ae fomo đẩy giá lên à. Đã bị nhìn thấy tâm gan rồi nhé :joy:

1 Lượt thích

haha. viết trước để chẳng may mai nó bay thì đi rao : " t đã bảo nó bay rồi mà lại " :v

1 Lượt thích

anh sợ anh em đẩy hội giá lên không khớp lệnh mua của anh bên dưới phải không :)))))

1 Lượt thích

Móa nó. Mấy ngày nay, cứ 7h sáng bắt đầu phiên ngày là coin nó thi nhau sập xong cuối ngày lại hồi lên. Không biết thằng mất dạy nào chơi ú òa trên thị trường nữa.

2 Lượt thích

Chú trade khung M15 H1 à :smile:
Nó làm quả giật râu kill stoploss giống con GU thôi mà

2 Lượt thích

trade gì đâu anh. tại có ngày nào cũng 1 kịch bản 7h sập về đêm lại lên. nên thấy lạ . EM đang ôm ARk chứ không trade :smiley:

chốt btc hay sao mà nó giật mạnh vậy bác=))

hic e tham quá lúc đầu đặt lệnh buy ở 30k. thấy momentum giảm mạnh e chỉnh về 29K và nó về 29.200 và giờ nó tăng như phi ngựa. tiếc quá kb nó có về nữa k a nhỉ @Medio