[Cẩm nang] Đầu tư tiền điện tử - Crypto - Bài 5

làm sao để tìm hiểu những kiến thức như bạn biết được vậy // mong bạn chia sẻ

2 Lượt thích

Mình chót ôm phần lớn là Dash khi đổi ETH sang vì thấy ETH đã tăng mạnh, giờ đổi ngược lại thì còn 1 nửa số ETH :frowning:

1 Lượt thích

Cái này bạn tự cân đối thôi, vì thực tế đợt trước btc giảm 6K mình đã mua nhưng khi giá xuống tiếp tới 3K thì cái lần mua 6K mình ko cắt mà mua nhiều hơn ở 3K. Chứ nếu cắt ở 6K đợi xuống 3K mua lại thì đúng là lợi nhuận cao hơn.
Cái này tự đưa ra quyết định phù hợp với mình nhé

7 Lượt thích

Trên mạng giờ có thiếu gì đâu bạn, quan trọng phải chắt lọc thông tin thôi. Bạn có thể tham khảo trang blogtienao, trang này đánh giá khá khách quan các dự án. Mỗi coin sinh ra đều có mục đích nào đó, mình đánh giá nó có tiềm năng để đầu tư hay không. Rồi phân tích kỹ thuật để chọn vùng mua đẹp.

8 Lượt thích

Mới đăng bài [Cẩm nang] Đầu tư tiền điện tử - Bài 5 hôm qua mà anh em fomo đẩy giá mạnh quá :joy:
Hay mình xả xong rồi bảo zcash vớ vẩn nhỉ :sweat_smile:

P/s: Comment mang tính chất giải trí, không fomo nhé.

9 Lượt thích

kk mình ôm coin top từ cuối 2018, hiện tại mình vẫn tập trung bên coin nhiều hơn, đa số đi săn các mảnh ghép các hệ sinh thái của các nền tảng blockchain mới nổi như SOL, MATIC, NEAR, AVAX, DOT,… Dòng tiền sẽ chạy qua các hệ sinh thái này qua các mảnh ghép như DEX, AMM, nền tảng IDO, Đó là các mảnh ghép dòng tiền sẽ chảy qua trước tiên của các hệ sinh thái(vì đa số coin nền tảng thì cũng tăng rồi). Mình thấy anh em nên tìm hiểu 1 thời gian dài vào các nền tảng các hệ sinh thái của nó và đặc biệt Trend NFT và Defi . anh em sang coin nền tìm hiểu kỹ về cái này thì sẽ hiểu được vận động của nó và dòng tiền đang như thế nào. Đừng fomo, nhiều bạn mới vào tâm lý k vững toàn lỗ là do bán sớm, bán khi thj trường điều chỉnh, và tham khi thị trường lên k dám chốt. :))) khổ thật. nhìn mà cũng chán cho mấy bạn đó luôn. làm gì k chịu tìm hiểu cứ như kiểu gà con vậy, nghe sấm cái k hiểu gì kêu chíp chíp, hoảng loạn và cuối cùng bị cá mập thịt. đôi dòng chia sẻ cho cả nhà.

16 Lượt thích

AD định làm Elon Trung đấy à :rofl:

1 Lượt thích

cái đỉnh ngày xưa gây sốt đâu bác. cứu tìm đỉnh đấy đợi giá về thôi :v:

Bạn chọn biểu đồ của sàn khác nhé. Đây là biểu đồ USD trên Binance nên chỉ có dữ liệu từ 2020 thôi.

3 Lượt thích

Trong hội quán có nhiều tay to đó anh

2 Lượt thích

Dùng biểu đồ BTCUSD mấy sàn cổ xưa nhìn cho xa :smile: (hình dưới mình dùng logarithmic nhìn giá quá khứ cho dễ)

1 Lượt thích

minh thấy anh em hội quán vào đồng ZEC gớm thể :rofl:

1 Lượt thích

Cảm ơn AD, vậy là Medio cũng có mục COIN mong AE vào thảo luận, chia sẻ cách chọn lọc những đồng Coin tốt. Mình cũng fomo con ZEC xem sao nhỉ :rofl:

1 Lượt thích

ae cho hỏi các đồng coi đó như xmr, zec. mua p2p trên sàn binance được k. hay phải mua ở đâu. mình tìm thì k thấy

1 Lượt thích

Mình cũng mới nghiên cứu sàn binance, hình như chỉ có số ít coin top là mua đc = p2p. Theo mình hiểu thì sẽ mua usdt qua p2p, rồi lấy usdt đó mua các coin khác xmr, zec… Mình coi usdt như 1 loại tiền tệ trên biance vậy.

1 Lượt thích

Anh em cho hỏi mới vào vốn nhỏ thì nên hold dài hạn coin nào.

1 Lượt thích

Mọi người chọn 1 vài coin rồi tự phân tích nhé. Về cơ bản những đồng có nền tảng tốt, cộng đồng đông thì uptrend cũng cùng nhau lần lượt lên hết thôi. Nên cũng không cần phải hỏi nên hold coin gì cả.

1 Lượt thích

bây giờ nên mua những con nền tảng tốt mà chưa bay nha các bác, ONT, EOS, … kiểu kiểu thế, chứ mua mấy con bay xa rồi rủi ro dễ đu đỉnh hơn.

2 Lượt thích

Bác cho mình hỏi là mình có nguồn thông tin nào tốt để tìm hiểu về các trend các thông tin về nền tảng coin đó ạ?

2 Lượt thích

Cho em hỏi. Giờ em đang quan tâm đồng SHIB thì nên tìm hiểu những gì ạ

1 Lượt thích