Cách mình đã học để nhanh tiến bộ hơn, đỡ loạn có thể sẽ giúp ích cho bạn!

cái lệnh EU 5R giống hệt lệnh của mình luôn, do ko bóp ở m5 nên chỉ đc 5R. tks add đã chia sẻ

không biết mọi người tốc độ có được như anh trung không ạ. không biết do anh trung nhanh hay em chậm quá

Em cũng hiểu đại khái nó là cái gì rồi, giờ thì mày mò vào ngóc ngách để thuần thục hơn thôi. Cũng may là không bị rối như anh em, nhưng sàn nhà 2 tuần nay có dấu hiện đen lên vì tóc mình nó rụng hơi nhiều :joy:

2 Lượt thích

Mình backtest cả tiếng cũng dược có 4-5 lệnh, ko nhìn được nhiều như ad, hix

A Trung ơi cho e hỏi là OB e chọn sai ở chỗ nào mà e không có cả cơ hội rời sl thế a? Mong a giải đáp

2 Lượt thích

Cái này là ngày bao nhiêu vậy bạn.

1 Lượt thích

Ngày 27 tháng 10 a ơi

Luyện skill xong lại hói thì hỏng , haha .Luyện xong rồi thì đừng Cho cho tóc mọc kịp tốc độ rụng không là bị phế hết skill đấy bác

2 Lượt thích

Nếu bạn nhìn cấu trúc thị trường phân tích thì tất nhiên là sẽ không bán xuống trong trường hợp đó.
Còn tại sao OB đó tốt không phản ứng, hoặc tại sao giá chỉ gần chạm OB mình kẻ thì có 2 khả năng:

1. Là mình kẻ chưa chuẩn.
  2. Là xác suất thị trường vì trong quá trình backtest và trade thì mình vẫn bị hụt kèo cũng như bị stophunt ngay tại khối OB :rofl:

3 Lượt thích

Tks a nhé ! Nhiều trường hợp e chọn được OB đẹp như trên mà giá tằng tằng đi qua mà ko thèm bật lại lúc đấy lại ngồi nghĩ mà ko hiểu kiểu gì :sweat_smile:

Ghê thật. Trật 1 tí mất hết vài năm như mình. Trước mình trade gần giống bạn nhưng ko nắm rõ điểm gãy nên lanh quanh hơn 2 năm. Trong thời gian đó, mình cũng trade kiểu OB như vầy (mình hay gọi là lúa chín mới gặt - phe long hay short đầu hàng thì nhào vô) nhưng ko hiểu mô tê gì hết do tự quan sát thấy nên lúc đúng lúc sai rồi cũng bỏ. Và bây giờ mình lại quay về nơi bắt đầu. Mong có bạn đồng hành mọi việc sẽ tốt hơn🙃

bạn nên chú ý các khung giờ: 7h-10h30, 15h-18h, 20h-23h nhé, đây là lúc thị trg chạy mạnh nhất

1 Lượt thích

chuẩn, nó ko bao nhiêu nhưng nhận lại được thì cả 1 góc nhìn hoàn toàn mới nếu ko muốn nói là thay đổi cuộc đời của 1 số người:D

4 Lượt thích

Cảm ơn ad. mà tốc độ back test ad ghê quá. e ngày backtest có 5 lệnh. hèn gì tiến bộ chậm phải rồi.

a ơi, e đang bị tẩu hoả nhập ma đây ạ