Cách mình đã học để nhanh tiến bộ hơn, đỡ loạn có thể sẽ giúp ích cho bạn!

Đ i học mót hay gặp trường hợp oái om lắm , toàn mấy ông cứ chửi nhau xoen xoét ,ai cũng muốn thể hiện , tuy nhiên vẫn phải đi đãi cát tìm vàng thôi bác .
Tìm nốt mấy mảnh ghép để giải thoát cuộc đời :grin: , sau cùng thì thấy mỗi hội quán mình là ae đoàn kết , lịch sự nhất … các bài viết đều dễ hiểu chứa đựng kiến thức nhiều và rất thực tế .

4 Lượt thích

thế là tiền của bác nằm trong tài khoản của @Medio đấy. hôm nào đẹp trời, thử xin lại xem có được =))))

đọc cmt bác mà em =)) ko nhịn cười được :joy: :joy:

1 Lượt thích

Tài liệu tiếng anh thì nhiều mà bác, vietsub cũng có nữa. Quan trọng là bác muốn trade cho nhẹ đầu thì em khuyên nên đợi a Medio ra clip hướng dẫn bài bản thì hơn, chứ bữa giờ tóc em nó rụng kín cả sàn nhà rồi :laughing:

2 Lượt thích

được như ngày hôm nay chắc anh trung đi cấy tóc 5-7 lần rồi mới có tóc để rụng tiếp nhỉ
kaka

1 Lượt thích

@Medio review ít lệnh cho ae tham khảo a ơi

2 Lượt thích

Làm thế sẽ bị loạn đấy bạn. Trade 1 kiểu thôi. Cái hay nhất của OB chưa sử dụng hơn KL là hạn chế được việc bị SL ngay lập tức giúp quản lý lệnh được trong những trường hợp sai nên cứ vào lệnh tại khối OB chưa sử dụng thôi bạn. Nếu ở KL định mua không có mà xuống khung nhỏ cũng không có, thì đợi xác nhận đảo chiều khung nhỏ rồi mua lên thôi.

5 Lượt thích

Bài viết nào của anh cũng rất tâm huyết, e thấy trong bài có lỗi này .hi

giờ bỏ hết tư duy phá vỡ thật giả,thay bằng chỉ cần BOS là đc à a

1 Lượt thích

Em mới bị f0 luôn giờ xem được ko ạ

Mình cũng đang bị loạn lên vì sang SMC thì có quá nhiều thứ mới: OB, EQ, Wycoff… Bây giờ, mình quay lại chỉ tập trung vào OB thôi. Qúa nhiều thứ làm loạn nên gây nản lắm.

1 Lượt thích

mình cũng giống bạn, lúc đầu xem nhìu thứ, backtest sml dễ nản nên giờ chỉ tập trung xác định OB rồi IMB hà, còn mấy cái kia bỏ luôn ko xem nữa

3 Lượt thích

Theo mình thấy thì thứ 2 giá thường đi ngang thứ 3 4 5 giá chạy khoẻ thứ 6 là khoẻ nhất kinh nghiệm cá nhân thôi ạ. Bạn nên để í trong ngày giờ nào chạy khoẻ nữa để giảm sức lao động :)) tự do là thứ a/e hội quán cùng theo đuổi mà. Bớt nhìn biểu đồ để trade giỏi hơn :slight_smile:

Nhờ có OB em đã nhàn nhã đi rất nhiều cũng nhìn được nhiều cặp, nhiều kèo hơn. Tuy vẫn rất gà mờ… vẫn thua đều đặn… những vẫn rất vui vì biết mình đã tiến bộ hơn rất nhiều ngày trước :)) sắp giỏi rồi anh ơiii :smile:
Thấy vui vì cũng tiếp cận cùng cách nhìn với a Trung sáng dậy Xác định XH ở TF lớn, rồi mày mò đi tìm hết Ob ở các TF rồi loại trừ dần :v và đặt cảnh báo ở các OB mình nghĩ là đẹp :v rồi chơi cả ngày

3 Lượt thích

lệnh EU của aTr là chuẩn SMC rồi , có người recap lại lệnh lun mà :rofl:

3 Lượt thích

Hihi. Hãnh diện quá :kissing_smiling_eyes: :kissing_smiling_eyes: :kissing_smiling_eyes: ( viết thêm cho đủ 20 ký tự)

2 Lượt thích

Từ bây giờ nếu cái klqt hoặc kl fake của tf mình muốn vào lệnh ko có OB chưa sử dụng thì mình sẽ đợi đảo chiều khung nhỏ, hoặc tìm về những OB ở khung lớn hơn chưa dùng để đặt limit nếu dự đoán đc giá sẽ tiếp tục đi xuống pk anh ? Như vậy sẽ tránh trc hợp bị sl oẻ khung nhỏ trc r sau đó giá sẽ chạy theo tf lớn

1 Lượt thích

Nếu không có OB chưa sử dụng thì 1 là vào khung nhỏ đợi đảo chiều. Hoặc là mình xuống khung nhỏ mà thấy trong cái OB đã sử dụng đó tạo được 1 cái OB chưa sử dụng ở khung nhỏ thì có khi mình cũng vào lệnh luôn.

Nếu ở khung nhỏ mà thấy được như này thì lại vào lệnh được theo OB trong trường hợp này. Lưu ý là luôn tìm điểm để có thể quản lý lệnh nhé

8 Lượt thích

Dạ vâng anh, dễ hiểu, mà ko phải canh chart nhiều quá. Vs lại sẽ giải quyết bài toán vào lệnh xong bị sl ở tf nhỏ rồi vào lại 1 lệnh nữa theo tf lớn

phần 4 đã có hết đáp án rồi mà bác , cơ bản mọi thứ vẫn cấu trúc là vua , chỉ là dùng OB, ibm để bóp SL tăng RR lên cao hơn . 2 thứ này hoà hợp đến kì lạ .
Riêng về SMC thì nó rộng và nhiều biến chiêu lắm , bác có thể ghé thăm kênh của đại ca ICT này về tất cả mọi thứ
ICT youtube

2 Lượt thích