Các bạn kỷ luật 3 điều này tôi thề ko thể thua được

1. chỉ giao dịch 1 phương pháp chính cho 2-3 cặp tiền quen thuộc (vì 1 PP chính nên là 10-12 kèo chất lượng trong 1 tháng, nên 1 tuần chỉ vào 3 lệnh).
  2. Chỉ chấp nhận mỗi lệnh 2-3% tài khoản. ko dịch SL
  3. Không dc ăn non, ít nhất phải 1/2 mới chốt.
    Hãy thực hiện nó 3 tháng liên tục, bạn sẽ thấy điều bất ngờ, tôi đã áp dụng và thấy bất ngờ với chính bản thân mình. 5 thắng và 5 thua vẫn lãi trong 1 tháng giao dịch. mỗi tháng kiếm 20-30% ko hề khó, nhất là giao dịch theo pp của Ad, tỉ lệ RR cao. Nếu các ai đó cháy tài khoản là do không tuân thủ 3 bước trên, nhớ lấy câu THAM LÀ THUA, biết đủ giầu tối thượng !^^
86 Lượt thích

Chuẩn bài bác ơi. Kiên nhẫn và kỉ luật.

5 Lượt thích

Quá chuẩn bác ơi. Đánh kỷ luật theo 1 phương pháp đã được backtest ok thì ko thể thua được. Tuy nhiên 3 điều tưởng chừng như đơn giản ấy mà chẳng mấy ai làm được. Để rèn luyện 3 điều trên, ban đầu đừng quan tâm tới lãi hay lỗ, cứ đánh theo đúng nguyên tắc. Cuối tháng nhìn lại sẽ thấy điều bất ngờ như bác nói.

3 Lượt thích

Chuẩn anh ơi. Đúng bài thì mất tiền cũng khó ấy. Quan trọng mình kỷ luật tới đâu. Thực ra nếu vốn lớn ngta chỉ cần 10% 1 tháng. Mỗi lệnh vào có 0.5% tâm lý ngta rất thoải mái ấy.

5 Lượt thích

Mình đang nghiên pick lại set cặp tiền không đồng pha để trade do tuần trước dính lỗi vào 1 cặp đồng pha cùng 1 lúc xong sl cả 2 thốn tận óc :)), cho hỏi bác đang trade các cặp nào thế?

3 Lượt thích

Mình cũng thấy thực tế như vậy, nên chọn 3-4 cặp tiền yêu thích để trade thôi ( cũng k nên vào ít lệnh quá, vì là người mới vào ít lệnh quá thì ít kinh nghiệm thực chiến ,dần dần lever tăng thì giảm số lệnh xuống)
Như cá nhân mình cũng theo dõi 3,4 cặp chính thôi nhưng đôi khi đợi kèo các cặp đó lâu nên fomo trade các cặp khác → đa phần đều thua các cặp chéo

2 Lượt thích

Cặp GU, AJ, UCAD bạn ơi

6 Lượt thích

nếu bạn vào nhiều lệnh thì cuối tuần rút kinh nghiệm rất khó, nhưng vào ít lệnh cuối tuần xem lại lệnh thua để rút kinh nghiệm rất dễ, rồi viết ra các lỗi sai cần sửa trong tuần tới, đó chính là cách mà ông lincon trở thành tổng thống của nc Mỹ. Nếu ai làm dc thì con đường đến thành công sẽ nhanh hơn rất nhiều ! Cố vào nhiều lệnh khó rút kinh nghiệm và sẽ rơi vào vòng xoáy giống đám đông, mà đám đông đại diện cho sự vớ vẩn, nông cạn ko có chiều sâu

6 Lượt thích

tháng vừa rồi e đc 125% . có phải e đi quá nhanh k @@ ( tháng 2 nhé)

3 Lượt thích

Mình cũng đã từng đạt lợi nhuận như vậy trong 1 tuần, nhưng sau này mới ngấm là ăn may thôi, số người tham gia 6 tháng đầu mà hòa vốn là những người siêu xuất sắc chứ đừng nghĩ việc có lãi sau 6 tháng giao dịch

2 Lượt thích

Quan trọng là bác đánh như thế nào mới trả lời đc. Có theo phương pháp với đúng như kỷ luật mình đề ra ko. Nếu chuẩn như vậy thì chúc mừng bác. :clap::clap::clap:

2 Lượt thích

tuân kỉ luật e vẫn chưa làm đc . nó khó thật sự. chắc từ bữa h e ăn hên quá @@.

1 Lượt thích

Không kỷ luật thì thật sự khó bác ạ. Để đi đc xa trong nghề này bắt buộc phải làm như những gì bác lechip nói ở trên.

4 Lượt thích

khó nhất là kỉ luật và kiên trì nếu lam đc cái gì cũng thành công cả

4 Lượt thích

ok thanks bác. e đồng tình với ý kiến của bác

2 Lượt thích

cò bạc đãi tay mới đó.kkk mới vô thị trường ông nào chả x2 x3 x4 x5

1 Lượt thích

Thực sự nhiều khi muốn quên cái khoản thua lỗ đi nhưng thực sự rất khó. :frowning: -20k mà vốn đang chơi là 1k . mỗi tháng + 20% không biết bao giờ mới về được bờ. Sự nóng vội nhiều khi làm lòng tham trỗi dậy . Muốn càn quét thật nhiều. :frowning: haizz.
Bác nào đang vay nợ thì lại càng khó. Em đang vay của gia đình thôi mà đã thấy sốt ruột rồi.

6 Lượt thích

bác có thể bật mí volume bác vào 1 lệnh k :slight_smile:

Nhiều khi chỉ ước gặp được anh Medio sớm hơn 1 tháng là giờ cuộc sống đã khác rồi.

1 Lượt thích

cứ từ từ bác sẽ về bờ sớm thôi. :slight_smile: