Các bạn kỷ luật 3 điều này tôi thề ko thể thua được

ừ thì theo lãi suất kép thì kiểu gì cũng về bờ ấy mà. Nhưng mà nhiều khi cảm giác tiếc nó lại bùng cháy :))))

2 Lượt thích

Nhìn ảnh chắc e còn trẻ, khoảng dưới 30, quá nhiều cơ hội để làm lại, so với những người chạy vào nhà nước mấy 700-800 triệu, thậm chí hơn 1 tỉ để nhận lương tháng 7-8 triệu/tháng mà chán, e mất có 20-30k mà có kỹ năng kiếm tiền theo % chẳng ngon quá so với đội kia sao, suy ra con đường e chọn vẫy thông minh và sáng suốt, đừng nản trí e nhé, mình gửi tiền vào thị trường thôi, ko phải mất, ngày đòi nợ sắp đến r. Mã Vân từng nói, ngày hôm nay là khó khăn, ngày mai còn khó khăn hơn nữa, nhưng ngày kia sẽ là tuyệt vời ^^, phải có mất mát, khó khăn đến khi thành công thì hạnh phúc vô bờ bến

17 Lượt thích

cmt tuyệt vời. :)))) em vài năm nữa là sang 30 tuổi rồi. cũng không còn trẻ quá mà cũng chưa già quá . :)))

5 Lượt thích

e thích câu “ngày đòi nợ” của bác đấy :))

2 Lượt thích

Em đã từng đọc cả cuốn sách tên “Payback Time - Ngày đòi nợ” đó đấy. Cơ mà viết về chứng khoán.:grin::grin:

Cùng chung số phận vói mình; khác chút xíu mình vốn tự có và âm hơn 10k, cũng tự nhủ là lấy đó làm chi phí học. muốn quên đi thật sự là khó; cố gắng làm lại từ đầu ko đánh nhiều nữa mà chuẩn bị tốt: tâm lý + phương pháp + quản trị rủi do; có lãi đều trong một thời gian dài với số vốn ít rồi khi đó hãy tính đến chuyện nâng dần vốn lên… rồi mọi chuyện sẽ OK thôi :)))) Cùng cố gắng bạn nhé !

3 Lượt thích

Cố lên thôi a ơi…"sai lầm tuổi trẻ " ai chả mắc phải :no_mouth:

Trước đây lúc thua lỗ mình thường nghĩ là: " May v~ mà mất sớm vẫn còn ít, để sau này nhiều tiền tích lũy mới mất có khi bay gấp 10 lần khoản lỗ bây giờ…"

16 Lượt thích

kể cũng đúng. cuộc đời mỗi người, nếu có thì thử mùi phá sản 1 lần xem cho biết :))) nhiều lần cứ tự dặn lòng may mà phá sản lúc có ít tiền :)))

4 Lượt thích

Tham gia Medio 3 tháng lỗ 50% tài khoản nhưng thấy lãi nhiều về kiến thức. Trước kia hay bị cháy tk nhanh có khi 1 tháng đã bị cháy rồi mà ko hiểu được bản chất thị trường ko tự tin vào lệnh và gồng lênh sao cho hợp lý. Cảm thấy ngày về bờ rất gần ae ah. Ae hãy tự tin lên! Medio tuyệt vời!

7 Lượt thích

Bác giống em quá :))! Em cũng phá sản xong tự dặn mình may tiền vẫn còn ít, vẫn còn làm lại được =))! Từ giờ cố gắng học theo phương pháp của anh Medio rồi tuân thủ kỷ luật thôi. Theo lãi kép thì sớm muộn gì mình cũng đòi lại được nợ bác ạ. Hehe :smiley:

2 Lượt thích

2% thôi bạn ơi. :)))

1 Lượt thích

trên lý thuyết là thế. :)))

thị trường nhiều cám dỗ lắm bác à

Lúc trước em có đọc qua 1 câu khẩu quyết khá là tâm đắc mà anh đã chia sẻ với 1 bạn vào đặt lệnh tại keylevel fake bây giờ em chỉ nhớ rất là mơ hồ. Anh có thể nhác lại được ko ạ.

Theo em nhớ " thay vì sợ giá ko khớp điểm đặt lệnh thì hãy sợ nó chạm điểm đặt lệnh rồi quét luôn cái Sl " ko thuận miệng với khác cái câu mà anh nói nhỉ …

1 Lượt thích

Mấy bừa nay em có thiwr kiếm lại cái bài đó mà ko có , chắc chỉ có pwr hồi quán 1.0 thôi. Cái câu mà em đọ nghe nó tiêu cực quá , như là sợ giá chạm đến điểm đặt lệnh vậy.

1 Lượt thích

Câu đấy là : đừng sợ giá không đón bạn, hãy sợ giá đón rồi đưa bạn đi luôn . :))) Mình cũng không tìm được bài đó, hình như bài đó anh @lechip13 bình luận trong mục price action tinh hoa ấy.

5 Lượt thích

Câu đấy ko phải của mình đâu, mà của bạn Đức, bạn Nhắn tin riêng hỏi Đức nhé ^^

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều nha

2 Lượt thích

:muscle: :muscle: :muscle: quan trọng vẫn là sự " NHẪN NẠI bền bì "

1 Lượt thích