Cả tuần ... bỏ backtest

Cho phép mình add fb của bạn để cùng nhau trao đổi học hỏi đc k, dạo này mình cũng backtest nhiều qá đâm ra overload, có bạn bè đồng hành cho vui :slight_smile:

Mình k dùng fb bạn ạ :smiley: bỏ gần năm nay rồi, hihi. Bạn nên học từ người giỏi nhất, những người đã có thành quả chứ mình vẫn còn lem nhem lắm, hihi

bác cho xem xin excel với ạ. em gửi gmail : tmcfunny@gmail.com
em cảm ơn bác trước !
chúc bác thành công trên con đường trở thành trader của mình

1 Lượt thích

Fx docs for sharing – Google Drive Link nha thanh niên :slight_smile: Chúc bạn điều tương tự <3

1 Lượt thích

nhờ bài viết trước của bác ngày nào 3m cũng backtest thấy thua lỗ giảm nhiều r trước em chỉ loanh quanh 200$ giờ mới thấy tiền nảy số.

em cảm ơn bác nha ! <3

1 Lượt thích

rất cẩn thận và kiên trì.mà cũng tìm đâu được lắm kèo thế ?

2 Lượt thích

Anh ơi, anh biết cái bọn lính mới như em là có 2 loại, 1 là nhìn đâu cũng thấy kèo, 2 là nhìn mãi chẳng thấy kèo đâu. Và em thuộc loại 1. Haha. Giờ em bắt đầu sang giai đoạn 2, nhìn mãi chẳng thấy kèo đâu anh ạ =)))

3 Lượt thích

nhìn đâu cũng thấy kèo theo sách vở thì mới đúng là pro chứ bạn. cố lên.mạnh dạn trade tk thật đc rồi

2 Lượt thích

Dạ, em cũng bắt đầu trade tk thật rồi anh ạ, để lâu sợ mất cảm giác với tiền =)))) Nhưng hiện tại em chưa có thành quả gì ^^ Cảm ơn anh đã động viên. Em chúc anh giao dịch thành công nhé!

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều lắm. Kinh nghiệm rất hữu ích cho những người mới như mình

Cám ơn bác đã chia sẻ.

Mình cũng là người mới giống bạn. Cũng tự làm 1 file excel để folow quá trình backtest. Vì bận công việc full time ở cty mỗi ngày mình chỉ backtest 5 lệnh. Tỷ lệ win của mình chỉ 25% thôi may vẫn lãi được chút R:R
Tâm lý của mình rất giống bạn chia sẻ. Mấy lệnh đầu rất hay chủ quan và mắc mấy lỗi cơ bản như k nhìn nhiều timefame xđ sai kelevey quan trọng. Thua 2 3 lệnh rồi mới bắt đầu chấn tĩnh bản hân tập trung cản thận không fomo cay cú vì thua. Và thế là win được R:R tốt đêm đó ngủ ngon.

Chúc bạn ngày càng thành công xinh đẹp trade giỏi nhé cô gái.

2 Lượt thích

Ý kiến chủ quan
M mới tham gia, nhưng m thấy khung nào cũng được. Nhưng m phải làm cận thận từng lệnh.
Hợp lưu hay không hợp lưu gì cũng được
Lênh thắng thì xem lại sao lại thắng
Lệnh thua xem lại sao lại thua rồi rút kinh nghiệm
Ngày 1-2 lệnh cũng đc 3-4 lênh cũng được miễn là sao biết m vào và min thua
Bacstest cận thận khoảng 100 lệnh phân tích từng lệnh là cận thận là m thấy ok rồi, không cần quá nhiều lệnh như vật đâu
Tuần này m cũng bactest rồi quay lại video rối nhận xét (thay cho việc in ra giấy vì thời đại 4.0 nhác mang giấy) upload lên youtube khi nào rảnh xem lại.

2 Lượt thích

bạn cho mình xin mẫu bảng theo dõi backtesst với nhé, cảm ơn bạn

2 Lượt thích

Ngay dưới bài viết có nha bạn
immagine

1 Lượt thích

cảm ơn bạn, chúc bạn sức khoẻ

1 Lượt thích

Cảm ơn chia sẻ của bạn, rất có ích cho người mới như mình.
Chúc bạn sức khỏe.

Bạn ơi cho mình file ex backtest với, gmail của mình nè; minhtrieuvov91@gmail.com thank bạn nhiều nhé

Mình đây cũng là lính mới nhưng tâm lý mình muốn kiếm tiền ngay nên mình vừa trade thật vừa backtest . Lãi thì vẫn chưa nhiều nhưng vẫn chưa lỗ . Bắt đầu trade thật luôn nó cho mình chịu các cảm giác hoang mang với lo sợ khi giá chưa chạm tp hay sắp chạm sl . Đôi khi cay cú với fomo rất nhiều . Mình cũng trade ít , tại thời gian chính là mình đi học đôi khi ra chơi mới có thời gian xem biểu đồ mà cũng lỡ mất nhiều kèo . Mình cũng khuyên bạn nên vừa trade thật vừa backtest để rèn được tâm lý từ sớm .Cái yếu tố quan trọng trong trading là tâm lý với cảm xúc mà !