Cả tuần ... bỏ backtest

Có đầu tư tâm huyết quá chị. Em cũng backtest nhưng chỉ ghi ra giấy thôi, chứ không ngồi làm được bảng Excel kĩ vậy được :rofl: :rofl:
Nhân tiện cho em xin file nhá. Thanks nhiều luôn ạ

1 Lượt thích

Okay, lát mình gửi link dưới comment nha bạn!

1 Lượt thích

Đầu tiên mình backtest khung D1, từ năm 2008 gì đó. Test cho đến tận hiện tại. Sau đó mình chuyển xuống khung H1 (vào lệnh H1, còn H4 và D1 thì để làm khung tham chiếu), từ năm 2016. Hiện nay mình đã xong H1 và chuyển xuống vào lệnh ở M15 rồi. Vì tương lai mình sẽ vào M15 luôn. Còn lý do mình đi lần lượt từ khung lớn đến khung nhỏ vì mình muốn hiểu rõ hơn cấu trúc thị trường khung lớn, khung nhỏ nó như thế nào. Mặc dù người có kinh nghiệm nói cấu trúc thị trường khung nào cũng như nhau, nhưng kết hợp với việc mình tự nhìn nhận thì đánh giá sẽ thêm phần tin cậy.
Mình cũng chỉ chọn đúng 1 cặp GU để trade thôi. Lý do thì mình đã có viết 1 bài chia sẻ rồi đó. Nên nhìn nhiều không bị hoa mắt đâu, hihi. Mà khi hoa mắt quá thì nghỉ giải lao thôi ^^

3 Lượt thích

Comment bên dưới chị để link nhá. Cảm ơn em ^^

2 Lượt thích

Mình gửi link file excel theo dõi quá trình backtest và một vài thống kê đơn giản như mình đã chia sẻ trong bài viết ở trên. Nếu các cao thủ excel ở đây có thể giúp anh em tối giản hơn nữa và hiện đại hơn nữa thì vui lòng hướng dẫn và chia sẻ cho anh em nhá! Mình chỉ làm được đến vậy thôi. Hihi.
https://drive.google.com/drive/folders/1ecd_00UdKhxyqYKXbjm89vlB44B3XlIO?usp=sharing

Trong file này mình có ghi chú một vài điều ở các ô có đánh dấu đỏ ở góc, các bạn trỏ chuột vào đây để đọc hướng dẫn nhé. Cảm ơn! Cảm ơn! Cảm ơn!

19 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều nha

2 Lượt thích

cảm ơn bạn nhiều nhiều

2 Lượt thích

có cô vợ biết trade tính toán thế này thì mới ok này :joy: :rofl:

2 Lượt thích

cảm ơn bạn vì file nha , đọc mấy bài của bạn thì thấy bạn rất cẩn thận , và nghiêm túc …
Nhưng sẽ thiếu đi liều lĩnh phần nào , mong bạn sớm trải nghiệm
ế lều , trong file lại có nguyên quyển naked nữa , quyển này mình cũng đọc mấy lần rồi , thấy nó rất hợp

1 Lượt thích

Bạn có thể cho mình hỏi ngu là bạn backtesting bằng tool nào không ạ?

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẽ file nhé.
Mình cũng đang trong quá trình backtest và thấy những bài viết về backtest của bạn rất hay, từ đó cũng biết thêm nhiều điều.

1 Lượt thích

Thank you for sharing!

1 Lượt thích

Tradingview như hầu hết anh em trong HQ nha bạn :smiley:

2 Lượt thích

Có ai chỉ giupa mình giờ mình muốn backtest thì làm sao k ạ? Có phần mềm đk ạ? Mình mới học dc 3 ngày. Chưa biết gì về fx hết. Cảm ơn cả nhà ah

chỉ minh xcell backtest với mình cảm ơn, nguyentriduc87@gmail.com!

Cám ơn bạn. Bạn thật tuyệt.

1 Lượt thích

đỉnh quá bạn, mình có thêm idol mới trong HQ rồi :smiley:

1 Lượt thích

Sao test nổi 189 lệnh vậy b, data của tradingview ít, rồi còn soi lệnh đẹp để vào nữa, quá khó

Mình tk premium bạn ạ, nên nhiều nến :smiley:

Với lại có khi bị atsm, bị tẩu hỏa nhập ma, nên nhìn đâu cũng thấy lệnh nữa =)))
K phải cứ từng đó lệnh là win cả, là lệnh chuẩn sgk cả đâu bạn :smiley: