Bị SL vì giãn spread, mọi người chú ý ạ

Chả là tối thứ 6 tuần trước mình vào lệnh sell ở khung m5, giá đã chạm lại KL giảm khung m30 ( trùng m15), m5 hình thành xu hướng giảm nhưng vẫn là 1 lệnh ngược xu hướng. Mình đã để lệnh qua đêm, sáng nay dậy thấy lệnh bị sl dù kiểm tra giá cao nhất thì còn tận 10 pip nữa mới đá, mình để sl ở 1.3806 :(, ko biết là nó giãn spread bao nhiêu nữa? Bình thường sàn IC mình thấy giãn nhiều cũng chỉ tầm 4-5 điểm nên chủ quan hay để qua đêm. Giờ phải cân nhắc lại thôi, phí hẳn 1 lệnh gần 4R :(!
Ảnh này là mình chụp lại tối qua lúc phân tích thị trường để chuẩn bị cho hôm nay.

hình ảnh|690x397

2 Lượt thích

ôi sorry mọi người vì mình post ảnh qua điện thoại

1 Lượt thích

Chắc phải xem xét lại sàn ic .dính cả vụ btc tuần trước ic giờ mất điểm quá

à spread buổi sáng sớm các sàn khác còn khủng hơn nhiều cơ bác ạ, cỡ 15-20pip cũng có, ic thì e thấy giãn ít hơn nhưng chắc cũng ko kém mấy rồi

4R :frowning: em cũng vừa bị SL hòa 2 lệnh 2R . đầu tuần đã nhọ rồi.

2 Lượt thích

Vậy mình mới nói không giữ lệnh qua tuần nếu trade khung ngắn. Nó gap 1 cái là kể cả đúng vẫn thành sai. Vào lệnh ở H1 hay H4 thì lại giữ thoải mái

5 Lượt thích

Volume giao dịch càng ít thì spread càng rộng, thường spread dài nhất ở phiên chỉ có giao dịch liên ngân hàng (thời điểm kết thúc phiên mỹ tới lúc bắt đầu phiên á cỡ 5-6h sáng giờ VN). Với đầu tuần hay có gap. Mọi người cẩn thận, tối thứ 6 cân nhắc đóng lệnh.

2 Lượt thích

Lệnh này không khớp Tui cũng hong biết sao luôn :joy:

Bạn đang trade ở sàn nào thế?

1 Lượt thích

Sàn IC Markets đó anh.

có khi cũng vào đầu sáng sớm, spread cao ko khớp được đó bạn

Mấy cặp phụ này sàn nào spread cũng sẽ cao nên nếu trade khung nhỏ mọi người cứ chọn trade những cặp chính để bớt thiệt hại hơn nhé.

2 Lượt thích

lệnh này bác mà khớp thì chắc là SL luôn ấy chứ.

1 Lượt thích

Gần 3R rồi bác :joy:

1 Lượt thích

tầm sáng, spread mấy con cặp chéo này 7-10 pip ấy. bạn để SL 8 pip thì khớp lệnh là SL luôn

cặp chéo giãn 15-20 pip là thường e ơi, khiếp lắm, nhảy loạn xạ

1 Lượt thích

Hiu hiu giờ mình mới biết luôn đây ad. Mình mua khoá học mà học tưởng trade ok, vô thị trường sấp mặt mấy tuần. Giờ mình học lại video khoá học và học hỏi comment anh em và ad chia sẽ để lấy kinh nghiệm đây:))))

tài khoản Raw có bị ko bạn

1 Lượt thích