Bị SL vì giãn spread, mọi người chú ý ạ

chuyện dãn Spreads thì sàn nào cũng có thế, nếu k nhiều thì ít, còn k bị thì có vấn đề, những trường hợp dãn thường là:
1: Sắp có 1 tin gì đó mạnh
2: Khi bất ngờ có 1 tin gì đó làm giá chạy mạnh (hay còn gọi là “Thiên Nga Đen”)
3: Đầu phiên tức là cuối phiên mỹ, đầu phiên Sydney Theo giờ hiện tại là tầm 4h sáng .
…vân vân… Hai lý do đầu tiên thì mình k cần bàn thêm, mình chỉ bàn cái thứ 3 thôi nha
*** Lý do dãn thì đơn giản thôi: Vì nó là giờ mở phiên ngày mới, giờ đó thì rất ít các trader, các tổ chức, quỹ trade lớn tham gia, cho nên độ thanh khoản rất thấp nên các Broker phải dãn spreads, để tạo an toàn bảo vệ sàn. Chắc bạn tham gia thị trường chưa lâu, hoặc có thể là không trade hay chưa bao giờ thức tới giờ đó kiểm tra
*** Nếu các sàn không dãn spreads vào khung giờ thanh khoản thấp thì các scalping trader, hay các EA chuyên để đánh scalp, mà đánh khung giờ đó thì sàn có lẽ banh mất…
Đây là những gì mình tìm hiểu được, ngoài ra còn rất nhiều lý do khác dãn spreads nữa… các bạn có thể tìm hiểu thêm

1 Lượt thích

Bạn trade cặp gì vậy?nếu liên quan đến jpy,phiên Á mở cửa lúc 4h sáng giờ việt nam thì spread giật lên 10 pip cũng có bạn nhé.còn giật lên 4-5 pip là bình thường.tầm 3h45 là bắt đầu giật pip đến tầm 4h-4h45 là đỉnh điểm.bạn nên né khung sáng sớm ra.

1 Lượt thích