Bị SL mà chưa tìm ra lý do - Xin góc nhìn của anh Trung và mọi người

Hi anh Trung và mọi người,

Cuối tuần mình có vào 1 lệnh ETHUSD, hiện tại bị SL nhưng mình chưa tìm ra lý do, hy vọng có thể nhận được góc nhìn của mọi người.

Thân mến,
DucNguyen!

1 Lượt thích

Theo mình thì nó chạm keyleve m5 rồi bật xuống đó bạn

3 Lượt thích

Theo mình chỗ bạn vẽ key quan trọng của m15 hồi không đúng. vì giá mới chỉ phá vỡ đỉnh cũ bằng 1 cây nên xanh; vùng sau đi sideway; mình nhớ hình như anh trung nói phải phá vỡ đỉnh cũ ít nhất 2 cây rõ ràng thì mới tính phá. Quan điểm riêng của mình.

1 Lượt thích

Bạn đánh theo sóng hồi nhìn sang phía bên trái đồ thị nó phải mượt mượt tý để mình còn nhận định nó còn tiếp tục đi tiếp, theo mình thì con sóng hồi bạn nói nó đã chạm vào 1 vùng bán mạnh nên đảo chiều là chuyện cũng bình thường mà, mình giờ trade mà tìm được 1 lý do ko ủng họ là mình bỏ qua, vậy cho nhẹ đầu

3 Lượt thích

Xu hướng chính m15 là giảm
Xu hướng tăng bạn buy chỉ là xu hướng hồi
Lần này giá đi theo TF ở khung nhỏ
Lưu ý ở đây là:
Nếu muốn đi theo xu hướng hồi thì phải chắc chắn một điều rằng nó sẽ tăng tiếp ( có nghĩa là nó chưa đc chạm vào bất kì cái klv nào ở TF nhỏ hơn)
Mk có một kinh nghiệm ntn
Xu hướng nó mới đảo chiều thì cái xác xuất giá nó hồi lên tận đỉnh rồi nó mới đi xuống tiếp rất là thấp
Và nếu như bạn xác định chính xác xu hướng đã đảo chiều thì hãy ưu tiên vào lệnh theo xu hướng đó, giá nó hồi về càng sâu thì bạn càng kiếm đc nhiều lợi nhuận…

4 Lượt thích

Hãy luôn nhớ mình đang cưỡi trên con sóng nhỏ mà momemtum giảm cũng khá mạnh nếu vào lệnh quá mạo hiểm vs lại có phải cứ giá về klv qt là bật lên đâu nhiều khi vẫn đâm xuống bt.bạn xuống m5 thì con sóng giảm kia là XH giảm mình có thể đợi nó phá qua klv qt m5 sau đó buy cũng đc ( cơ hội vào lệnh t2 sẽ an toàn hơn).Ý kiến của mình là vậy !

1 Lượt thích

Ở đây M15 đảo chiều từ tăng thành giảm, nhưng mà H1 cũng vừa đảo chiều từ tăng thành giảm.
Mục tiêu bây giờ đang là cái sóng hồi phải hồi đến đỉnh rồi mới giảm xuống được.

Giá có 2 cách đi.

1. Sóng đẩy M15 hồi tiếp tục đẩy đến khi chạm keylv H1 giảm chính

2. Sóng đẩy M15 có thể bị kết thúc, và giá về tới H1 hồi bên dưới mới tiếp tục tăng lên keylv H1 giảm chính.

Ở đây khi mục tiêu là một TF lớn hơn thì chưa chắc TF nhỏ đã có thể đẩy tới, M15 mua hồi về M15 thì k cần phải tính, nhưng M15 mua về H1 thì có thể giá cần hồi về tận H1 mới có thể đẩy lên H1 giảm chính

4 Lượt thích

Mình thấy bạn xác định klv quan trọng giảm M5 chưa chính xác nên cách giải thích này chưa thuyết phục bạn.

2 Lượt thích

Với coin thì mình ko xem khung nhỏ bao giờ nên trade khung nhỏ cũng hơi ghê.

Đi qua góc nhìn của mình nhé.

Đầu tiên tìm keylevel quan trọng ở M15
Có 3 trường hợp vậy ở M15 nó chạy như nào

Vậy giá nó chạy theo trường hợp nào ở M15. Nhớ là có trường hợp hồi 1 nến là hồi mà có trường hợp hồi 1 nến không phải là hồi nhé. Phải xuống timeframe nhỏ hơn kiểm tra (M5)

Trong trường hợp này chỉ có quả nhiễu đi ngang ở M5 là khó nhất, còn lại dễ xác định.

8 Lượt thích

theo mình ngỉ đơn giản tn thui.

4 Lượt thích

Ad và mọi ng còn nhớ trường hợp GJ hôm trước, trong bài trader không giấu dốt 6. Giá biểu đồ này chạy rất giống lần đó. Lần này nơi khởi nguồn của con sóng giảm lại rơi vào t.h 2 trong bài 6. Nếu chơi theo hệ an toàn thì ko nên vào lệnh.

1 Lượt thích

mình bắt đc kèo y như ad phân tich :smiley:

1 Lượt thích

Cám ơn góc nhìn của anh Trung và mọi người nhiều nhé!

Định đi ngủ lại thấy bạn hỏi lý do thua, lại nổi máu mở chart :pensive: :pensive:.
Mình áp dụng 1 bài viết gần đây của anh Trung nhé

Vào M5 xem mình gộp nến nhé, mình gộp như này, mỗi hộp trắng là 1 cây m15. Vậy thì … keylv qt m15 sẽ là

và kết quả là…

3 Lượt thích