Bao nhiêu anh em đã bỏ công việc cũ và làm trader full time

Rất chính xác! :grinning: :grinning: :grinning:

3 Lượt thích

B này quyết tâm cao nên đọc các bài của b thấy lên trình ghê gớm. Cho mình xin cách luyện tập của b với

1 Lượt thích

Bạn muốn xem sự tương quan giữa các cặp FX thì xem ở trang web này, điểm trên 80 là đồng pha, dưới -80 là ngược pha, dưới 60 là không đi trùng nhau. https://www.mataf.net/en/forex/tools/correlation
Cá nhân mình thì với các cặp đều có USD thì mình chỉ chọn 1 cặp đẹp rõ ràng nhất để trade, tránh trường hợp có tin tức của USD chẳng hạn, các cặp có USD sẽ đi theo nhau.

2 Lượt thích

Không cần care những thứ đó lắm đâu các bác, nhìn cách ad Trung trade chuẩn bài là xác xuất win đã cao lắm r. Theo ptkt thì phải niệm trong đầu rằng tin tức đã phản ánh vào giá.

Ý là, các cặp đồng pha nếu trade cùng 1 lúc sẽ làm tăng rủi ro của mình (ví dụ bị sl 2 phát 1 lúc), vậy nên cùng 1 lúc chỉ nên chọn cặp đẹp nhất rõ ràng nhất để trade thôi và 1 khi vào lệnh rồi thì không quan tâm các cặp đồng pha khác nữa.

4 Lượt thích

Đúng rồi bác, quan tâm mỗi GU thôi là cũng nhiều kèo lắm rồi. Đánh ýt lệnh đỡ tâm lý hơn nhiều.

1 Lượt thích

Mình chỉ xem đi xem lại bài học nhiều lần với backtest đang thực chiến và quyết tâm chỉ đánh mình GU. Chỉ vậy thôi bạn.

5 Lượt thích

Bác chơi tk thật để rèn tâm lý bác ạ. Tk cent chỉ để thành thạo phương pháp hơn thôi. Theo em tâm lý mới là yếu tố mấu chốt. Nhiều khi kèo đẹp lại sợ ko dám xuống tiền vì mấy kèo thua liền. Tk thật bác quản lý rủi ro chuẩn là ko bgio cháy đc đâu.

1 Lượt thích

nói về thành công của nghề trade thì: 60% quyết định thành công là do tâm lý, 30% là quản trị vốn, 10% là phương pháp giao dịch

6 Lượt thích

Mình đc hơn năm rồi có kiếm đc tiền từ nghề này mặc dù chưa ổn định và đều đặn mình nghĩ mình có đam mê và sự cố gắng chắc sẽ thành công.

1 Lượt thích

ko nên. bởi sống là còn đóng góp cho gia đình rùi to tát hơn là cho xã hội. ai cũng trade fulltime rùi ai sẽ tạo ra của cải vật chất…ai sẽ tạo ra cái ăn cái mặc cái bàn cái ghế to hơn như bác vượng cũng trade thì ai tạo ra xe vinfast nếu có tiền cũng ko tiêu đc( ném cho bạn cả tỉ đô nhưng cho bạn sống trên sao hỏa bạn có thick ko). trade để kiếm tiền là đúng nhưng phải lao động để tạo ra giá trị cho xa hội nữa.

2 Lượt thích

bác nào trade GU tạo ra 1 top pic GU rồi anh em cùng phân tích thảo luận về nó thì hay nhỉ? hoặc các cặp khác tương tự. như vậy chúng ta sẽ cùng ôn lại bài và học hỏi lẫn nhau, cũng như sẽ tránh được các sai xót vì có sự phản biện cùng nhau. nếu được cũng mong ad trung mỗi cũng cập nhật thường xuyên nhật ký giao dịch cũng như cách phân tích để anh em cùng đi theo để ngẫm hơn. sẽ trực quan hơn. anh em sẽ nhanh tiến bộ hơn khi cùng trade theo.

5 Lượt thích

có topic gu và những kl đó. bạn xem lại nhé

2 Lượt thích

Sau khi đọc qua một loạt các ý kiến khác nhau, mình cũng xin góp chút, mình theo nghề này không phải để kiếm tiền từ bây giờ, mà mình dự phòng cho đến tuổi hưu, hoặc tệ lắm nếu công việc hiện tại mình không còn tiếp tục làm nữa, mình sẽ có thêm nguồn thu nhập này để sống qua ngày, vì lớn tuổi thì ít ai chịu tuyển dụng. Và mình thấy, các bạn còn trẻ thì nên làm thêm 1 công việc khác, và quá thích nghề ngày thì dành nhiều thời gian cho nghề này hơn nghề khác. Làm song song ít nhất 2 việc vẫn tốt hơn đó. Mỗi người nên tạo ra giá trị vật chất nào đó cho xã hội thì đất nước mình mới mau giàu hơn. Còn nếu mình đã đạt trình như Medio thì không cần 2 job nữa, để dành job cho người khác. hihi.

2 Lượt thích

Ý kiến của mình là nên có một nghề nữa để làm tấm bình phong cho nghề trader này. Bây giờ anh em chưa thành công thì không nói gì. Chứ mai sau thành công tiền nhiều vô kể, sẽ thu hút sự chú ý của các đối tượng khác đó. Nhiều tiền sẽ có những rắc rối của nhiều tiền. :))) Nên chuẩn bị từ xa

8 Lượt thích

Bác trade kiếm đc tiền rồi mua xe Vinfast thì bác Vương có công ăn việc làm và công nhân có lương như vậy bác đã tạo ra giá trị cho xã hội rồi.

5 Lượt thích

Kiếm đc tiền từ thị trường thì mang một phần đi làm từ thiện cũng đc mà các bác. Trading đâu phải dễ kiếm tiền đâu. Còn bị Market vả cho sấp mặt ý chứ.

4 Lượt thích

Làm từ thiện mình vẫn làm mặc dù chưa kiếm đc tiền từ thị trường này.

3 Lượt thích

mình làm tự do cũng gần 10 năm nay rồi. kk từ youtube, fb, bán hàng online, giờ chuyển hẳn sang tài chính anh em ạ.

4 Lượt thích

Bác làm như vậy là chuẩn đó. Ai cũng nên làm thế, có ýt từ thiện ýt, có nhiều từ thiện nhiều.:+1::+1::+1:

1 Lượt thích