Bao nhiêu anh em đã bỏ công việc cũ và làm trader full time

Mình cũng đang quá chán công việc hiện tại, và mình cảm thấy thực sự thích làm trade. Mình đang cố gắng học mà tỷ lệ thắng vẫn ít quá. Sau 3 tháng demo thì mới giám làm thật đc 2 tuần nay và lời đc 5%. Mình nghĩ trước khi có lợi nhuận thì hãy cố gắng sống sót đã , cố gắng ko để thua hoặc thua ít nhưng phải còn tiền là được. Mình đang bị mắc kẹt vì công việc cũ thì đang chán quá ko muốn làm nữa mà ở nhà trade thì chưa thể đủ kiếm sống ngay được. Và mình cũng ko thể vừa làm việc cũ vừa trade vì ko thể tập trung được nên chẳng đâu vào đâu. Còn anh em thì sao? Ae có góp ý gì cho mình thông suốt được ko? Thanks ae.

5 Lượt thích

Âm thì ai mới cũng âm hết bạn. Làm quen với nó để k sợ nó nữa thì mới thành công. Xem ít cặp thôi bạn!

2 Lượt thích

Mình hết năm nay sẽ sắp xếp công việc làm trader fulltime. Quyết tâm rồi thì cứ vậy thực hiện thôi.

5 Lượt thích

Mình vẫn làm công việc fulltime và đang tập trade, đi làm ban ngày tối về soi có kèo đẹp thì vào còn ko thì thôi. Như vậy mình thấy đỡ áp lực.

3 Lượt thích

Mình cũng bỏ 1 công việc MMO vì mình tự cảm thấy mức độ rủi ro của nó so với việc trade nó là như nhau, nên đằng nào cũng có rủi ro, giờ mình trade vẫn còn đang toàn lệnh lỗ nhưng mình vẫn tin là nếu mình tập trung 100% vào 1 việc gì đó nó sẽ có kết quả tốt hơn. Nếu công việc có thu nhập tốt mà trade chưa có lợi nhuận mình nghĩ là chưa nên nghỉ, còn thu nhập bấp bênh và mình chán hẳn thì nên nghỉ hẳn để tập trung 100% vào việc trade, làm như vậy cũng như câu chuyện đốt cháy hết thuyền quay về để dũng cảm xông lên chiến đấu

2 Lượt thích

Mình cũng là trader fulltime. Hội quán mình ai trade fulltime điểm danh cái đê… :star_struck: :star_struck: :star_struck: :star_struck: :star_struck: :star_struck: :star_struck: :star_struck:

4 Lượt thích

Em thì em làm freetime chứ không phụ thuộc vào ai từ đầu nhưng cũng đang tập rèn rũa kiến thức nên từ tết ra chưa làm gì fulltime tìm hiểu trading luyện tốt rồi thì cho vốn vào và tiếp tục công việc bên ngoài như trước song song sẽ tốt nhất!

1 Lượt thích

Mình thì vẫn vừa làm vừa trade. Chưa dám trade fulltime :smile:

Mình thì thấy nếu bạn có tiềm lực tài chính, có thể nghỉ làm cả năm mà ko phải lo nghĩ thì nghỉ để chuyên tâm. Dù làm công việc gì mà có niềm yêu thích và chú tâm thì sẽ nhanh đạt kết quả. Còn thực sự nếu các bạn nghỉ làm mà bị áp lực của tiền nó đè bắt buộc phải kiếm được thì đừng có nghỉ. Cố gắng song hành cả 2 việc 1 lúc. Tuy nó chậm hơn nhưng nó chắc chắn để bạn có thể thoải mái hơn. Tâm sự thật lòng luôn nha! vì nghỉ 1 nhát mà ko có hậu phương vững chắc là toang đó :v

3 Lượt thích

Mình đang tìm kiếm niểm tin ở fx, nên cho mình hỏi, bạn trade fulltime đc bao lâu rồi? và thu nhập từ đây có làm bạn thấy thoải mái chưa? Cảm ơn bạn.

2 Lượt thích

m cũng đã bỏ công vc đi làm thuê hiện tại để học nghề trade vì m cung yêu thik sự tự do k thik chịu sự quản lý của ai m đag bắt đầu hc những cái cơ bản nhất

2 Lượt thích

Cơ bản nhất là tính kiên trì, kiên nhẫn và kỷ luật. Niềm tin tuyệt đối vào phương pháp mình theo đuổi. Cố lên bro. Theo đuổi đam mê, thành công sẽ theo đuổi bạn.

thank bro, quan trọng là đừng bỏ cuộc :slight_smile: :grinning:

2 Lượt thích

hơi giống mình nhỉ. đến giờ vẩn chưa có lời.

Mình cũng như bạn, hãy tin ở PP và thời gian sẽ giúp chúng ta.

1 Lượt thích

Avt của bác Vu Ngọc giống ông hay tấu hài bên trader Việt

3 Lượt thích

Medio thân. Mình quyết định nghỉ việc để Trade Fulltime, và mình đặt ra địch của mình là: sẽ luyện tập chăm chỉ hết mình trong vòng 6 tháng. Luyện tập bằng TK cent. Tất nhiên mình k thể bắt người khác chịu trách nhiệm về QĐ của bản thân mình. Medio thấy căng thẳng khi bình luận về QĐ của mình, nhưng Medio yên tâm, mình tin mình sẽ làm được. :smiling_face_with_three_hearts:

4 Lượt thích

Mình vẫn còn đi làm fulltime, tài chính dự phòng để chuyển dần sang trade fulltime cũng có rồi nhưng công việc fulltime lương ổn quá với trade còn ngu quá nên vẫn chần chừ :))
Hiện giờ đang develop 1 process để dần tiến bộ hơn trong việc trade và tới khi nào có proof of concept là việc trade của bản thân mình có thể mang lại thu nhập ổn định (x2 tài khoản nhỏ chẳng hạn) thì khi đó mình mới nghỉ hẳn việc fulltime.
Anyway bây giờ sắp xếp thời gian làm fulltime với thời gian trade bị distract thật đấy, mình đang cân nhắc chuyển qua tập trade trên timeframe lớn hơn để đỡ tốn thời gian hơn :smiley:

4 Lượt thích

khảo sát cho thấy hơn 90% dân số trên thế giới đi làm chán việc, vì mỗi ngày đi làm ko còn là 1 ngày vui, nhưng vẫn phải có tiền để trang trải cuộc sống, nếu độc thân mà có bm đang chu cấp thì trade ko vấn đề, nhưng vợ con r mà đang là trụ cột gia đình mà nghỉ việc trade trong khi đó tiền tiết kiệm ko có nhiều thì khả năng toang là quá cao. nếu có khoản tiền cho cả nhà trụ dc 5 năm thì nghỉ trade ok á

7 Lượt thích

kinh nghiệm của ng có gia đình chia sẻ :))

4 Lượt thích