Bạn sẽ nghiêm túc backtest sau khi đọc xong bài viết này!

Đúng là người tài mà

Bài viết hay quá
Cám ơn anh

1 Lượt thích

Cám ơn chủ thớt vì những chia sẽ rấ giá trị . E là người mới không biết ae hội quán hay dùng phần mềm nào để backtest vậy ạ có thể chia sẻ cho e được ko ak . E xin cám ơn

Dùng tradingview bản pro or pro + là đc b

Cảm ơn a chủ tus nhé , trước h backtest không thực sự nghiêm túc

mình vừa bị scam tài khoản pre tradingview . Mn cho mình xin địa chỉ bán tài khoản pre tradingview uy tín với ạ .

1 Lượt thích

mua trực tiếp từ web cần gì phải mua qua ai .

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Bạn cho mình hỏi là làm thế nào để lưu được trạng thái lịch sử vậy? Mình quay về năm 2018 để thực hiện backtest, hôm sau vào lại thì nó quay về dữ liệu hiện tại mất rồi. Có cách nào để mình backtest được liên tục k bạn nhỉ? kiểu như thế mình sẽ nhìn được cái xu hướng tổng thể.

1 Lượt thích

Trước khi tắt máy thì mình sang đồ thị H1 hoặc H4, D1, lấy cái thanh dọc (vertical line) làm dấu ở cây nến đó. Hôm sau quay lại thì đầu tiên là kéo dẹt đồ thị lại khiến nó thành 1 hàng ngang, không nhìn thấy xu hướng lên xuống gì cả ấy. Sau đó thì thoải mái lùi về tìm chỗ đã đánh dấu, rồi chọn nến ở đó ấn vào là xong ^^. Cách hơi thủ công, nhưng mình cũng chỉ biết làm vậy thôi chứ không biết có cách nào xịn hơn không nữa ^^

3 Lượt thích

cám ơn chị vì bài viết rất tâm huyết và chất lượng ạ

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã truyền động lực cũng như tinh thần Nghiêm túc Backtest của b. Mình cũng rất đề cao việc Nghiêm túc Backtest nhưng khi đọc bài viết của b mới thấy tinh thần của mình còn kém xa. M sẽ nghiêm túc học hỏi b. Chúc b thành công trên con đường chinh phục bộ môn Forex này.

3 Lượt thích

Mình backtest bản pro có vào lệnh như thật đc ko bạn

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn chia se, bài viết rất tâm huyết và chi tiết rất bổ ích cho người mới như mình học hỏi

1 Lượt thích

hay lắm.giờ tôi mới đọc được những kiến thức của những người giỏi như này

Thực sự cảm ơn b . Mình cũng mới mua pm backtest simulator trên mt4 mà vẫn còn lười , sau khi đọc bài này xong mk tự tin sẽ “ nghiêm túc backtest hàng ngày “ để chắt lọc , đúc kết cho mình 1 hệ thống phù hợp nhất với bản thân .

cảm ơn bạn vì đã chia sẻ, bài viết của bạn rất tâm huyết ,mình đọc từ đầu đến cuối không bỏ sót chữ nào kk , cảm ơn bạn.