Bạn sẽ nghiêm túc backtest sau khi đọc xong bài viết này!

Cảm ơn bạn, chúc bạn giao dịch thành công đều đặn nha ^^

Haha! Chuẩn luôn đó bạn ^^ Mình bị lừa mà k biết ha =)))

Chuẩn chuẩn ^^ anh Trung từng nói, kiến thức thì có thể modify đi rồi dạy cho người khác, nhưng kinh nghiệm của bạn thì không ai có thể lấy được ^^

Yes! Nỗ lực backtest nghiêm túc nhá! Chúc bạn gặt hái được nhiều thành quả kì diệu, hihi. Hẹn gặp lại!

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nha,ng đâu tốt bụng siêng năng dễ sợ
Đọc bài của bạn xong mình cảm nhận dc
RAS của mình nhớ mỗi từ pilates :sweat_smile: :sweat_smile:
Cảm ơn bạn rất nhiều

3 Lượt thích

cảm ơn bạn nhiều :heart: :heart:

2 Lượt thích

Vậy là mình truyền đạt sai mục đích bài viết rồi :joy: :joy: :joy:

Tiếp thu chậm nên hoảng loạn tí :))

1 Lượt thích

Mình nghĩ đơn giản như sao; việc Backtest chỉ giúp ta đẩy nhanh tiến trình 10 000 giờ gắn bó với nó thôi.
Từ đó đút kết ra bản thân có thật sự yêu nghề trader hay chỉ mong muốn duy nhất là kiếm thật nhiều tiền từ market!
Mình nghe thầy Trần Việt Quân nói "nghiên cứu, quan sát, phân tích, đút kết’’ (đút kết thay bằng chốt kèo xuống tiền nhể) :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn về bài viết quý giá này. :clap:
Từ nay mình cũng sẽ NGHIÊM TÚC BACKTEST.
“Lặp đi lặp lại là ông ngoại của thành công” :yum:

4 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm quý giá. :heart_eyes:

3 Lượt thích

Ấn tượng với bạn quá, rất nghiêm túc, kiên nhẫn và khoa học! Thực sự mình lười backtest có lẽ vì mình chưa đủ nghiêm túc khi backtest để mang lại cảm giác thực như khi thực chiến. Mình giao dịch cả năm trời rồi mới biết đến khái niệm backtest, trước đó chỉ biết đến demo thôi chứ cũng chưa bao giờ dùng tới.
Cái khó của mình là ko có quá nhiều thời gian để dành cho backtest, trade thật đôi lúc còn hạn chế nên mình vẫn phải tiếp tục luyện tập bằng việc trade thật. Thôi thì đường nào cũng sẽ đến đích, chọn con đường phù hợp với mình vậy.

7 Lượt thích

cảm ơn bạn nhiều nhé

1 Lượt thích

Cảm ơn bác nhiều ạ,mà công nhận để giữ tâm lý trung thực khi backtest nó khó thật =.=

2 Lượt thích

cảm ơn bạn vi bài viết rất có ý nghĩa, nhưng những câu trên mình thấy hơi mơ hồ ban có thể giải thích rõ được không ạ?

1 Lượt thích

cảm ơn chia sẻ của b, đọc dc bài viết hơi muộn nhưng khi cố gắng hết mình sẽ k bao giờ là muộn, chúc b ngày càng thành công trên con đường trading.

1 Lượt thích

Mình cũng sẻ cố gắng bắt đầu Nghiêm Túc Backtest & phải đề ra target +100R. Thực hành song song trên demo account trước khi quay lại thị trường. Cảm ơn bạn đã chia sẻ những kinh nghiệm.

1 Lượt thích

cảm ơn bạn rất nhiều. mình phải nghiêm túc hơn nữa trong backtest. Sáng dậy đọc bài của bạn mà quên luôn ăn sáng. :heart: :heart:

Cảm ơn bạn chủ top nhé.
Bài viết rất hay và tâm huyết
Mình cũng đang nghiêm túc backtest lại đây

1 Lượt thích

hay quá bác ơi tôi sẽ dựa vào đây để rút kinh nghiệm