Xu hướng hồi và hướng hồi chọn cái nào

Chào mọi người. Em có chút thắc mắc về hướng hồi và xu hướng hồi mong mọi người giải thích giúp em ạ. Hôm nay em có phân tích 1 kèo. Giá hồi về đúng đỉnh cũ vừa phá cho ra bộ nến đảo chiều đẹp như sách giáo khoa. Đáng lẽ em vào Buy lệnh đó. Nhưng em xem lại time frame nhỏ hơn thì giá đang là xu hướng giảm. Vậy em muốn hỏi đối với trường hợp này mình chỉ cần quan tâm đến time frame mình đang vào lệnh hay phải quan tâm time frame nhỏ hơn chờ TF chuyển sang cùng xu hướng với TF mà mình vào lệnh thì mình mới vào. Cam ơn ạ

2 Lượt thích

nếu vào lệnh an toàn thì em thường đợi như này, nhưng mà có rất nhiều trường hợp giá đi một mạch lên luôn không hồi về đẹp như SGK nên tùy vào khẩu vị rủi ro mỗi người mà vào lệnh. vào lệnh theo cặp nến đảo chiều ở đỉnh cũ cũng được nhưng rủi ro khá cao. mà em thấy trường hợp này nên quan tâm tới xh hồi bởi nó đi đẹp quá.

3 Lượt thích

Đó là lệnh không đợi xác nhận, còn đợi xác nhận thì bạn xuống khung nhỏ hơn để đợi

2 Lượt thích

cám ơn câu trả lời của bạn

Cám ơn anh. Lệnh đó em vào khi có xác nhận ở TF nhỏ hơn. Chỗ anh không dám vào. Mà sao không dám vào anh nhỉ ? Thuận xu hướng + giá phá qua + hồi về đúng bài

2 Lượt thích

nếu là mình thì mình vẫn vào lệnh limit luôn nhưng đật cảnh báo tại đỉnh đáy của cái xu hướng đang giảm ý để rời sl

1 Lượt thích