Xu hướng hồi liệu có phải lúc nào cũng hồi về Keylevel

chào a Trung và mọi người,
chúc mọi người và gđ luôn mạnh khỏe, nhanh chóng cùng nhau vượt qua đại dịch!
Có một trường hợp như này, trước giờ e dính SL khá nhiều, giờ gặp là chùng tay k dám vào lệnh nữa. e đăng bài để mn cùng thảo luận góp ý

• xu hướng Tf vào lệnh là xu hướng tăng
  • hiện tại giá đang có xu hướng hồi, và giá chưa về đến vùng keyevel nào cả, đúng SGK thì chúng ta có một setup sell limit đẹp về vùng TP an toàn là đỉnh cũ
  • Lưu ý ở đây ta có giá đã về tới vùng fibo 50-61.8
    =>> và kết quả, giá phá lên tiếp, mà k phải đi kiểu bát nháo
    VẬY, có phải nguyên nhân chính gây ra SL cho lệnh này chính là fibo???
    Chart EU hôm nay

Xin ý kiến chỉ giáo của ad và mn!
Thanks all!

7 Lượt thích

Nó hồi về đỉnh cũ m5 mà. Kl m5 hơi xấu nhưng vẫn là klqt. Đồng cảm

2 Lượt thích

key m5 ở đây chứ bro

có thể là th này, mập mờ lắm, ko thành pro cả rồi=))

Nó hình thành mô hình 2 đáy trong xh tăng + trùng vs fibo—> 1 setup khá đẹp trong con xh nhỏ này.

1 Lượt thích

2 đáy khung nào ạ???

1 Lượt thích

Cá nhân em thì cho rằng đầy là xác suất thôi bác à . Khi bác vào lệnh ngược xu hướng thì tỉ lệ SL đã là cao hơn rồi , còn việc giá chạm về vùng fibo xong bật lên là chuyện bt ạ .

2 Lượt thích

Mình góp ý ntn:
1/ Xh chính tăng, lệnh sell ngược xh thì tỷ lệ thắng đã giảm.
2/ Khung m15 chưa phải là xh nhỏ giảm, có 2 đỉnh thấp hơn, và đang hình thành đáy thứ 2 thấp hơn nhưng thất bại.Dù có hình thành xh đáy thứ 2 thấp nhưng cũng rất mạo hiểm vì nó đang nằm quá gần vùng điều chỉnh của xh tăng.
3/ Bạn có thể đặt lệnh lm tại đó nếu giá đã tới vùng kc của khung lớn. (lệnh này vẫn 50-50)
4/ Phải phân tích vì sao giá hồi về đó và đứng lại vài cây nến rồi lên mạnh chạm lệnh lm và sl của bạn. Thông thường những người theo phe buy (hoặc cá nhân mình) sẽ chờ giá về đó có phản ứng lần 1 - có hồi lại tets lần 1 và giữ giá - có phản ứng tăng lần 2 - có về test lại lần 2 (tạo đáy cao hơn trong khung nhỏ) đủ 4 yếu tố là họ vào buy.

1 Lượt thích

mình có thêm cấu trúc thị trường này nữa

2 Lượt thích

Giá phá giả klv m5 tăng. @@

m15 hồi cũng cứ đẹp mà e

thôi coi như thua do xác suất đi anh . tìm cơ hội khác hoặc ngồi đợi giá chạy đi.

1 Lượt thích

Sổ tay trader vừa ra có đáp án cho câu hỏi này

1 Lượt thích

Trường hợp này mình cũng chịu thua, và dính SL thì cũng không tìm ra lý do và coi nó là xác suất. Trade theo sóng hồi thì mạo hiểm hơn rồi nên để ý cả momentum nhé.

Với cả trade theo sóng hồi thì nên để ý cả mô hình 2 đỉnh

Như trong trường hợp này nếu mà cứ êm đẹp theo xu hướng hồi thì nó đi rất chuẩn, và thường mô hình 2 đỉnh kiểu này sẽ ít khi thất bại lắm.
Trade sóng hồi mạo hiểm hơn nên để chắc ăn thì theo mình đặt cảnh báo khi giá sắp về vùng bạn muốn đặt limit, lúc cảnh báo kêu vào xem momentum thế nào rồi đặt limit sau cho thêm phần chắc ăn.

5 Lượt thích

Theo mình đó là klqt m3 mà. M5 vẫn ở dưới. Mà nó cũng đả về fibo m15 = klqt m5 rồi đảo chiều cũng bt mà. Chúc bạn trade tốt. He

1 Lượt thích

Đồng cảm với chủ thớt. mình cũng SL lệnh này. Cơ sở để bán là giá phá KLQT M5 và hình thành xu hướng hồi (chưa chạm KL khung lớn).
Coi như xác xuất thôi, quan trọng là đừng bị tâm lý cho các lệnh sau, đúng setup thì vào.

1 Lượt thích

dạ.cảm ơn a Trung đã chia sẻ.