Xin ý kiến lệnh GU

Các bác xem giúp e lệnh này ạ, e k hiểu sao sai luôn. (Tất nhiên lệnh này quản lý vốn thì k mất tiền ạ)

3 Lượt thích

mình thấy bạn đã xác định sai KLQT của chất vùng đó theo mình chỉ đi ngang thôi ạ

1 Lượt thích

B xem ảnh này xem, mình có 1 lệnh sell ở đây nhưng hoà.

5 Lượt thích

theo mình thi bạn đang xác định klvqt của M15 chưa đúng, vì cái đỉnh kia đã phá lên đâu. nên klvqt của M15 nó ở bên dưới.

giờ canh sell xuống thui bạn :)))

chẳng cái gì tăng mãi đâu bạn, cái vùng giá kok là gì của bạn chính là kl m15 giảm hiện tại đó
cái lệnh mua của bạn thì nên xuống timeframe m5 để thấy rõ cấu trúc tăng và buy lên target tới vùng giá kok là gì cả của bạn (chính là kl m15 giảm hiện tại)
giá càng lên cao và chạm tới kl or đáy cũ ở timeframe lớn hơn thì xác xuất mua kok còn khả năng giá sẽ đảo chiều

1 Lượt thích

bạn nhìn H1 thì nó đã chạm đáy cũ của xu hướng H1 giảm chính rồi nhé.

1 Lượt thích

Cho mình hỏi tí, cái chỗ bác xác định nó là xu hướng hồi là sao mình không hiểu lắm, thấy nó cứ mấp mé chưa phá dc cái đáy trước để tạo thành xu hướng

Kiểu mô hình 2 đỉnh k đc hình thành, thì m cho nó đã tạo klqt, thì th này m cũng từ cái đấy suy ra thôi, như th ntn.

2 Lượt thích

ra vậy, thanks bác nhiều nha, học dc thêm cái kinh nghiệm hay từ bác :smiley:

Theo mình thì ko phải bạn dính stophunt. Mà là giá hồi về đỉnh của klqt mới khung m5 rồi xuống tiếp. Mình đc 4r lệnh này, bắt đc đúng cái râu

cùng quan điểm với bác
=>canh sell

Dưới góc nhìn của mình thì đây mới là klvqt m15

Thì mình vào lệnh ở đáy cú mà b, nếu vào ở cái đỉnh KLQT m5 là cái ô bên trên thì bắt đc ngay râu r nhưng tại đo fibo đáy cũ trùng fibo nên vào tại đó, bạn nhìn kỹ lại ảnh xem. m có note bài học bên dưới là nên vào tại klqt đó, klqt là chỗ mình bắt đầu đo fibo.