Xin ý kiến các anh em lệnh USDJPY bị SL

Mới trưa nay mình bị SL 1 lệnh UJ nhờ anh @Medio và a/e chia sẻ góc nhìn giúp
H1: xu hướng giảm, giá đã tạo 1 đỉnh mới do đóng 2 cây nến trắng trên keylevel quan trọng của đỉnh cũ

1 Lượt thích

Sau khi giá phá qua XH đảo chiều. Thì bạn quên xu hướng tăng trước đó đi và xác định lại KLQT , đáy cũ ,cấu trúc thị trường của xu hướng giảm. Mình thấy bạn vào lệnh ở đó k có cơ sở . Định giải thích theo cách mình hiểu nhưng nhớ ra giá chạy chưa xong :)) sợ bị đánh gậy lắm… Lần sau bạn nên kiên nhẫn ngẫm nghĩ lâu hơn, quên nó đi 1 lúc rồi quay lại phân tích lại từ đầu.
A/e hội quán phải chờ giá chạy xong mới giám trả lời bạn được. :slight_smile: :slight_smile:

4 Lượt thích

không liên quan lắm nhưng bạn entry ở đó hình như có gì đó không phù hợp.

1 Lượt thích

lệnh này nhìn như kiểu bác bị fomo sợ giá nó đi mất xong vào :))

2 Lượt thích

Theo mình thì khi KLQT H1 tăng trước đó bị phá thì bạn nên tạm quên phần tăng đó đi và xác định là KLV QT cũng như vùng đáy cũ của xu hướng giảm H1 mới. Và nếu bạn cho rằng giá còn giảm tiếp thì có thể canh bán tại đáy cũ hoặc KLV QT của xu hướng giảm chứ bán tại KLV QT của xu hướng tăng trước đó thấy đúng là chưa được ổn lắm. Nhận định cá nhận của mình thôi chứ cũng chưa biết giá chạy như nào :grinning_face_with_smiling_eyes:

2 Lượt thích

Mình cũng nghĩ vậy nhưng giá chưa chạy xong nên không giám ns, sợ giá quay lại lần 2 thì ae fomo vào mà lần 2 thì… :frowning:

1 Lượt thích

Quan điểm cá nhân thôi mà bác. Lệnh ra hay ko là do anh em quyết định với ra lệnh mà.
Anh em nào bị fomo thì phải tự kiểm điểm lại bản thân chứ :smile:

2 Lượt thích

vào lệnh tại klqt nó mới an toàn chứ bác. Giá bjo nó chẳng chạm klqt giảm đi xuống còn gì

3 Lượt thích

Bạn bật về 4h tại 113.681 quá khứ ngày 12 đến ngày 15 tháng 10, giá đi ngang ở đó, tại nơi đây đội buy vẫn đặt lệnh buy lên vì vẫn là su hướng tăng. ngày hôm qua khung D cây nến rút chân mạnh. cái đỉnh 1h mà bạn cho rằng 2 cây trắng phá lên tạo đỉnh mới chưa hề rõ ràng. lên cái xuống vội. vùng 114.531 khung w cản khá cứng. bạn lên chờ khung W đóng cây nến này xem đã, ý kiến cá nhân

1 Lượt thích

Giá đang chạy nhỉ

2 Lượt thích

Có hai điều mình muốn trao đổi với bạn ở tình huống này:

• Bạn đã xác định key QT H1 bị sai. Nếu đúng Key QT H1 nằm ngay phía trên tại phần râu của cây nến đỏ dài nhất mới chính xác (còn vị trí mà bạn xác định Key QT H1 là phần cố gắng phá qua nhưng chưa thành công thôi).
  • Vì xác định sai key QT H1 nên bạn nghĩ giá hồi lại chạm key QT H1 xu hướng trước nên bạn vào lệnh Sell ( Thực tế giá chưa hồi đến đó nên bạn dính SL).
    Chúc bạn may mắn lần sau.
3 Lượt thích

em cảm ơn bác, đúng là sai kl bác ạ