Xin trợ giúp cấu trúc thị trường xu hướng đảo xu hướng

Xin mọi người và anh @Medio trợ giúp e cách hiểu về xu hướng đảo xu hướng như này có đúng k nhỉ? E cảm ơn ạ

Hay là khung lớn tạo xu hướng hồi giá phá klv xu hướng hồi của tf khung lớn mới được tính klvqt của tf lớn đã bị dịch chuyển nhỉ mọi người nếu vậy trong trường hợp này tf nhỏ k có nghĩa lý gì mong mọi người trợ giúp giải đáp ạ e cảm ơn

Thay vì hỏi ĐÚNG/SAI thì có lẽ câu hỏi đúng nên là:

• Nếu mình nhận định đúng thì nên đặt lệnh như thế nào?
  • Nếu mình nhận định sai thì giá sẽ như thế nào?
  • Nếu mình nhận định sai thì ở đâu mới là điểm vào lệnh an toàn? Mình đợi dấu hiệu nào để biết lệnh đã an toàn hay chưa?
  • Nếu lệnh này TP/SL thì là do mình nhận định đúng hay do mình may mắn/xui xẻo?
  • Mình mong đợi gì khi đặt câu hỏi?
  • Mình mong có câu tl tuyệt đối ak? Hay mình chỉ mong 1 câu tl tương đối?
  • Nếu tl tương đối thì mình cũng tự tl được mà tại sao mình không tự tl? Vì mình không biết mình tl đúng hay sai ak? Vậy để làm sao để biết mình tl đúng hay sai? Nếu backtest là cách để biết mình đúng hay sai thì mình nên vẽ lại hay chụp màn hình lại trường hợp này?

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:
2 Lượt thích

Mong a @Medio và mọi người trợ giúp e cảm ơn thật sự e k trả lời được e mới nhờ mọi người giúp đỡ

Theo mình thì key quan trọng TF lớn chưa dịch chuyển.
Ở đây giá CÓ THỂ sẽ di chuyển theo cách chúng ta hay gọi là đi bát nháo hoặc phá đáy luôn tùy tình hình thực tế nhé, và sau khi phá đáy thì key qt mới dịch xuống bên dưới.

2 Lượt thích