Xin mọi người và anh medio trợ giúp em

Em có một thắc mắc xin mọi người và anh medio trợ giúp em trường hợp này nên vào lệnh ở ob tại KLQT hay nên vào lệnh ở ob csd nhưng hồi không đẹp không phải KLQT vậy ạ rất mong mọi người và anh @Medio trợ giúp em cảm ơn

Trong trường hợp này mình vẫn vào lệnh ở OB đúng và đủ rồi quản lý lệnh sớm . Nếu theo CTTT thì giá vẫn có thể về KLQT

2 Lượt thích

Gặp trường hợp này, mình chất vấn bản thân 3 câu hỏi.

1. Cái đỉnh đó là gì? ( ko là gì, sau khi kiểm tra lên xuống 1 TF thì đc phép vào lệnh )
  2. OB thật sự csd ở TF nhỏ, thì đc phép vào lệnh.
  3. Giá đi theo lý thuyết Dow thì sẽ làm gì tiếp?
    Lệnh trên là lệnh mạo hiểm, lệnh dưới là lệnh an toàn.
    Mạo hiểm thì đi vốn ít, an toàn thì đi vốn bt.
    ( Góc nhìn cá nhân, và mình đang áp dụng vậy :grin: )
1 Lượt thích

Vậy nếu giá phá ob đúng và đủ nhưng hồi xâu không phải KLQT đó thì chưa thể cho rằng giá đã đảo chiều đúng k a? E tưởng dùng ob để xác thực cttt thì đó cũng có thể gọi là klqt nhưng hình như trong video a medio có nói chỉ cần có ob csd đúng và đủ thì có thể cho rằng nó là xu hướng klqt mà nhỉ?

Ớ, “phá vỡ thật” mà lại kẹp với “hồi xấu ko phải KLVQT” là như thế nào hả bác? Tự dưng mình thấy đau não quá :smiling_face_with_tear:

Có nghĩa là ở chỗ đó chỉ có duy nhất là ob csd đúng và đủ nhưng xét về mặt hình ảnh nó không phải là KLQT. Ý e muốn hỏi là có thể vào lệnh khi ob ở lưng chừng không ở gần đỉnh đáy cũ hay gần klqt mà nó ở riêng 1 mình tách biệt nhau

1 Lượt thích

Mình xác thực lại CTTT khi KLVQT không có OBCSD . Nếu mua tại OB đúng và đủ bị SL thì mình sẽ đợi giá hồi về OB ở KLQT sau đó đợi xác nhận xu hướng hồi kết thúc mới tìm điểm vào lệnh . Chứ cũng không đặt lệnh limit ngay tại đấy

1 Lượt thích

chào bạn .
cách mình đang trade hiện tại thì xác định cttt tìm klqt sau đó tại klqt tìm obcsd có thì vào tại đó còn không thì thôi ( chỉ tìm quanh klqt , hoạc tìm stophunt) .
còn cái ob mà bạn nói ở trên đó mà không phải là klqt thì khi giá phá qua đó mình sẽ xuống tf nhỏ hơn để xác địh cttt , tìm obcsd trong cái xh nhỏ đó để bán về đỉnh cũ của klqt .

2 Lượt thích

Hồi xấu bản chất nó sẽ là KLQT của khung nhỏ thôi nên bạn xem bạn trade timeframe nào? Nếu bạn trade tf nhỏ thì:

1. bạn check xem đỉnh có là gì ko? Xu hướng có tiếp tục ko?
  2. check OB csd đó có còn là OB csd ko (xuống tf nhỏ hơn nữa)
  3. khi nó phá vỡ xu hướng hồi thì vào lệnh, sl và tp theo khung nhỏ.

Còn nếu trade tf bạn vẽ thì ko nên vào lệnh tại OB trên vì nó chỉ là OB giữa, ko theo CTTT nên sẽ ko uy tín lắm, và sl cũng như tp tf này sẽ khác.

2 Lượt thích

Để xác định được KLQT một cách đơn thuần thì cần 2 yếu tố:

• Giá phá vỡ thật
  • Giá hồi đẹp

Đoạn này e nghĩ :

1. Bác đợi nó phá cái OB bên trên rồi tìm lệnh sell, còn limit thì nên ở OB dưới vì sl nó phải an toàn đã
  2. Còn bác vẫn muốn buy ở OB bên trên thì bác vào khung nhỏ hơn đợi tín hiệu đảo chiều mới đánh được
1 Lượt thích