Xin mọi người và a Trung chia sẻ lời khuyên xem có nên mở copy trade để gia tăng lợi nhuận k...

Em đang có ý định mở copy trade nhưng cũng biết nó cũng có 2 mặt…
Chủ yếu là về mặt tâm lí…
Cũng đang lăn tăn k biết có nên làm hay k…

2 Lượt thích

Nếu tự tin về khả năng, cũng như quản lý vốn tốt bạn có thể tìm hiểu trade quỹ. Mình đang xem bên FTMO thấy cũng khá uy tín và tạo đk tốt cho trader.

1 Lượt thích

Mình thấy việc trade quỹ cũng sẽ tốt hơn là trade theo copytrade. Thứ nhất thời gian tín hiệu có uy tín để có người theo dõi cũng khá lâu, thứ 2 là cầm tiền của nhiều người kiểu đấy sẽ rất áp lực và thường sẽ có xu thế cố trade theo kiểu để có lịch sử đẹp.
Anh em còn biết những sàn nào trade quỹ thì comment bên dưới nhé!

6 Lượt thích

Bây giờ mà em muốn mở để mọi người copy mk thì có những mặt lợi và hại gì anh…

bạn mở tk master luôn hả

1 Lượt thích

Đúng rồi bạn ơi , đang xin ít lồ khuyên có nên hay k…

1 Lượt thích

Nếu chưa thành master thì tốt nhất không lên mở copytrade. Vừa hại mình vừa mất tiền của người khác.
Mình cũng không có hứng thú với copytrade.

2 Lượt thích

Theo chủ quan của mình thì copytrade không quan trọng bạn trade giỏi hay không mà là phải tìm dc người muốn copy. Cái này khả năng là sẽ thua đội chuyên copy lùa gà rồi vì đội này quảng cáo toàn lời hay ý đẹp thôi :joy:

2 Lượt thích

Mk ngồi phân tích thì thấy rằng nếu mở để ng khác copy thì tâm lí giao dịch mk sẽ ổn hơn… Chọn kèo đẹp để vào, cần trọng hơn, vì dễ mất khách,
2 là lợi nhuận đc tăng lên nên cũng k cố để chọn tỉ lệ RR cao… Đễ chạm tp hơn
Còn nếu mk tuân thủ kỉ luật thì đương nhiên chỉ mất 2% khi thua… K biết có cố chấp gồng lệnh k…
Mk thấy cái này lợi nhiều hơn hại…

3 Lượt thích

thế thì triển thui b ơi :d lăn tăn gì nữa. Khi nào thấy không ổn thì dừng lại :smiley:

2 Lượt thích

Bạn thấy lợi thì chứ làm thôi, mình nói cũng chỉ là quan điểm cá nhân của mình thôi, không đúng cho mọi người được. Quan trọng là mở cũng phải lãi một thời gian dài đều đặn thì cũng mới có người copy được.

3 Lượt thích

Bác pass FTMO rồi ạ? Tài khoản bao K$ thế bác? :smiley:

2 Lượt thích

Mình chưa thi đâu. Làm 2 vòng demo pass đã rồi mới thi.

Bạn nên trade quỹ trước khi mở copy trade cá nhân.
Thứ nhất nếu thành công với trade quỹ thì độ uy tín của bạn là điều không thể bàn cãi.
Thứ hai, môi trường trade quỹ là một môi trường khắc nghiệt hơn với copytrade. Không thiếu các câu chuyện, trader " bỗng dưng " phá kỉ luật nhồi lệnh cháy tài khoản copytrade ( andy vũ là một ví dụ )
Thứ ba, Thiếu gì thằng copytrade, đứng trên phương diện một người đi đầu tư copytrade họ cũng sẽ không đầu tư cho 1 trader vô danh.
Thứ tư, trade quỹ nếu pass sẽ trade số tiền nhiều hơn so với mở copytrade ==> lợi nhuận nhiều hơn. ví dụ bạn mở copytrade có người đầu tư cho bạn 2k . 1 R = 20 $. còn trade quỹ : giỏi thì cầm 100k , giỏi nwuax thì cầm 1 tr$. tỉ lệ 2:8 cũng hơn ối so với copytrade rồi.
Thứ 5, nếu bạn trade quỹ thua thì quỹ là người chịu trách nhiệm, còn copytrade thua thì bạn là người bị ăn chửi , có thể mang tiếng xấu muôn đời nếu làm mất tiền của nhiều người.

2 Lượt thích

Hiện tại có rất nhiều quỹ đầu tư cho trader . Mình chỉ mới tìm hiểu FXCE và FTMO .
FXCE là một sàn mới mở có thể nhiều người sẽ sợ bị lừa, điều kiện pass dễ hơn. tỉ lệ ăn chia hình như là 2:8 ( 2 cho trader ) nhưng nếu giỏi có thể cầm quỹ 1 tr $.
FTMO là một quỹ nước ngoài. điều kiện pass thì mình chưa tìm hiểu, nhưng để đăng kí thi thì phải mất phí ( mình cũng chưa rõ là nếu không pass thì có được hoàn phí không ) nhưng nếu pass thì được hoàn phí . tỉ lệ ăn chia là 7:3 ( 7 cho trader ) quỹ 100k:

3 Lượt thích

Đây là ảnh mình copy lại được so sánh 1 số quỹ hiện nay. Ảnh này chỉ để tham khảo còn các quỹ này có tin tưởng được không thì mình chịu :rofl: . Trade quỹ thì các bạn cần tìm hiểu rất kỹ để tránh vi phạm quy định của quỹ.

5 Lượt thích

Mk Cảm ơn các bạn nhé…

Mấy cái bạn viết là do bạn nghĩ thôi, trade có lúc thằng lúc thua, chẳng may gặp phải chuỗi thua thì áp lực lắm, nhưng mà bạn thấy ổn thì cứ thử

2 Lượt thích