Xin mọi người giải thích dùm lệnh GU backtest ngày 21/03/2021

Mong mọi người giải thích dùm tại sao giá đến đây lại bật mạnh lên trên phá luôn đỉnh cũ. Mình xem mãi không hiểu tại sao.
Chân thành cám ơn mọi người!
TF H1

TF M30

TF M15

2 Lượt thích

theo mình thì đơn giảm ở khung h1 nó hồi đủ r nên nó lại tăng thôi

Còn nếu muốn giải thích kĩ thuật hơn thì lí do là nó đã hồi về fibonacci 0.786

1 Lượt thích

Giá THƯỜNG hồi về fibo 0.5-0.618 thôi, chứ thích thì hồi về các fibo khác thôi
0.238, 0.382 0.786 là bình thường

1 Lượt thích

cám ơn bác do mình chỉ dùng fibo 0.5 tới 0.6 nên thấy nó tăng vậy chả biết tại sao chắc kiểu trường hợp ít.

1 Lượt thích

Do đó giờ mình chưa dùng fibo 0,7 vs nó ít xảy ra nên mình nhìn vào không biết sao nó lại bật lên được.
cám ơn bác!

Thường mình cũng ko dùng fib 0.786, thấy nó hồi thế , xem các timeframe khác cũng ko thấy nó hồi về klv nào cả nên nghĩ chắc là về fib 0.786, đo thấy đúng là như vậy :laughing:

TH khó giải thích thật QUAN ĐIỂM CỦA MÌNH NTN
Nếu xét M15 thì sẽ thấy ntn
Giá phá rồi sẽ đi đến chốt chặn tiếp theo. và ngẫy nhiên chốt chặn đó trung với fibo 0.786

Còn chỉ xét H1 thì m nghĩ ntn, GỌI LÀ ĐỈNH CŨ CỦA XU HƯỚNG TĂNG H1 trùng fibo 0.786 thôi
Nên m mới bảo giá có thể chạm bất cứ fibo nào miễn là đùng đó cứng

M chỉ xét fibo thi nó trùng đỉnh cũ thôi còn lại m cũng ít dùng.

1 Lượt thích

Tại vì thị trường đến đấy thì quay đầu thôi. Tự nhiên giá đến đấy nhiều người, tổ chức, cá mập, cá voi mua nhiều nên giá đi lên lại.

2 Lượt thích

Nói thật chứ nó đi vậy thì mình thấy khó mà tránh khỏi việc ăn SL :joy:
Ngay đoạn sau mình cũng thấy thị trường có thêm 1 trường hợp đi bát nháo luôn

1 Lượt thích

mình vừa check lại tin tức thì đúng lúc đó ra tin Non-farm, chắc đó là lý do đảo chiều bất chấp như vậy :joy:

1 Lượt thích

Bởi nó đi không theo gì hết mình nghiên cứu nát luôn bí quá lên nhờ mọi người giúp :rofl:
đoạn này mình dính SL 2 lệnh luôn.

theo mình thì như này…đã back test gặp nhiều lần

1 Lượt thích

Mình cũng nghĩ là vậy nhưng giá đi vậy thấy khó chịu thật có khi nó xuống luôn tới nơi bắt đầu xu hướng, có khi không nhiều khi thấy vậy bỏ lệnh thì lại win mà vào lại thua.

1 Lượt thích

mình nghĩ cách giải thích vậy là hợp lý nhất

1 Lượt thích