Xin lời giải đáp về xu hướng hồi kết thúc

chào ae trong quán. mình cần ae giải đáp giúp trường hợp này khi nào xh hồi kết thúc ạ

h1 thì xu hồi chạy ntn

Cái klv m15 bạn xã định cũng chính là cái klv quan trọng của H1 luôn, giá phá qua klv quan trọng đó xu hướng hồi kết thúc rồi nhé.

1 Lượt thích

theo mình thì phải phá qua klv h1 bạn vẽ thì mới kết thúc xh hồi h1 , TH này mình có thể vào 1 lệnh buy theo M15 và TP ở kl h1 , còn nếu muốn ăn dày thì canh phá qua h1 rồi hold to die =)))

2 Lượt thích

Ở H1 nó có một cây nến hồi đẹp và dài… Cây này cũng gọi là hướng hồi rồi nhé bạn… Đừng máy móc quá là cứ phải 2 cây nến hồi

1 Lượt thích

Theo ý kiến của mình thì khi giá phá qua klv giảm m15 có thể canh Buy lên được rồi.
Dời sl khi giá chạm klv h1 hồi giảm.
Khi đó, h1 tăng, M15 mới đảo chiều Giảm sang Tăng. có thể gọi là hợp lưu, là điểm cộng để mình vào lệnh. TP về đỉnh cũ.

1 Lượt thích

cảm ơn ý kiến của mọi người ạ

Giá phải phá qua keylv H1 hồi thì mới gọi là kết thúc sóng hồi ở H1 được.

Nếu bạn muốn tìm kiếm cơ hội buy mà không chờ sóng hồi kết thúc thì có thể tham khảo cách nhìn của mình.

Lệnh này nếu đặt thấp hơn có thể không khớp, TP tại đáy H1 cũ là 1 TP an toàn, có thể gồng lên keylv quan trọng H1.

8 Lượt thích

phân tích hay quá bác

Cái klv m15 hồi đẹp nhưng cái đấy nó lịa là phá vỡ giả… Klv vẫn nằm trên H1

Bạn phân tích hay quá nhưng mình thấy chỗ thứ 3 bạn xét nó là klv quan trọng hồi M15 ấy. Lệnh buy lên khi chưa phá M15 rủi ro nha bạn.

4 Lượt thích

Theo mình xét khung thời gian nào thì giá phá qua klv quan trọng của khung đó xu hướng hồi khung đó kết thúc.

Ừ há, đáng lẽ ra là phải đợi M15 đó kết thúc :stuck_out_tongue: .
Ở đây mình buy theo keylv H1, sl sau keylv quan trọng H1 có lẽ H1 nó vẫn đỡ được cái M15 giảm.

1 Lượt thích

mình cảm ơn nhé.:)))

Bạn xem clip lệnh 1 + 2 và quay lại backtest để có câu trả lời cho mình nhé :blush: