Xin hỏi về Key level quan trọng

Xin chào anh em.
Anh em có thể giải thich cho mình tại sao cái Keylevel số 1 không phải là quan trọng không ạ!
Khung 1h

)
Khung 15M

Có phải trong lần hồi này giá đi xuống vượt qua con sóng màu Xanh một cách không rõ ràng không ạ ?
Xin các bạn cho ý kiến nhé!
Mình xin cảm ơn.

2 Lượt thích

Theo mình ở khung H1 thì 2 là KLQT, còn M15 thì 1 mới là KLQT

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn .
Bạn có thể giải thích cho mình tại sao 1 không là keylevel quan trong của H1 không.

ở vùng số 1, khung h1, cây nến đỏ đầu tiên bên phải, kế bên cây xanh mà bạn đánh dấu, bạn kẻ ngang giữa giá cao nhât và thấp nhất của cây nến đó sẽ thấy đây là vùng giá đi ngang, cho nên, giá phá đỉnh thứ nhất và đi thẳng lên luôn.

Hồi thì phải hồi tệ lắm cũng phải 2 cây đỏ đi xuống. Mà ở đây giá hồi về đc 1 cây xg đi ngang. Nên k cho đó là klv

1 Lượt thích

Cảm ơn bản.
Ở trường hợp này mình đã hiểu cách giải thích của bạn
cho minh hỏi thêm: nếu như cây nến Thứ 7 kể từ cái mình đánh dấu là cây nến
đỏ đi xuống sâu hơn 1 chút( lúc này trong khung 15 phút sẻ hình thành xu hướng) thì nó sẻ như thế nào ?
( ở đây hồi ít nhất 2 cây thì cần có là điều kiện liên tiếp nhau không?)
nếu mình hỏi có gì sai mong bạn giải thích nhé!

Keylv M15

Keylv H1

Sau đỉnh cao nhất, có một nến đỏ hồi, chúng ta tính hồi từ cây nến đỏ đó. Mình sẽ đóng khung vùng giá từ cây nến đỏ hồi đầu tiên. Như các bạn thấy thì giá không thoát được vùng đóng khung, có nến đỏ đâm lên hoặc đâm xuống thì cũng trở lại ngay vì vậy mình chỉ coi đó là sideway.

3 Lượt thích

Nếu xét từ đỉnh cao nhất thì phải tính từ cây nến đỏ tiếp theo sau cây nến xanh kia chứ Sơn nhỉ ( ở cái đỉnh bạn cho là vùng SW H1 đầu tiên đó )

Sau nến đỏ đầu tiên thì nến sau nếu đóng nến trên nến đỏ mình mới tính là đỉnh mới, còn râu nến ở trên thì không tính. Hoặc nến đầu tiên xanh đóng nến trên nhưng lập tức nến đỏ đâm xuống cộng nến sẽ thành pinbar râu dài thì cũng sẽ không tính là đỉnh mới.

1 Lượt thích

Theo mình mình 2 vẫn là KLQT cụ thể là thị trường vẫn tôn trọng vùng 2 này khi mà giá chạm vùng 2 lập tức bật lên KL của xu hướng giảm hồi. Tất nhiên là đã diễn ra rồi thì nói gì cũng đúng nhưng nếu là mình, mình sẽ tham khảo thêm tf H2 để quyết định n là gì.

đoạn này là nến GU thời điểm nào vậy b?

Số 1 đúng là Key Level quan trọng của H1 ùi ak bạn. Bởi vì phá qua sau đó giá đảo chiều mà

Mình phải xem lại hình thứ 2 bạn ấy thấy số 2020 thì biết là khúc giao thừa 2020

24 december 2019 nhé bạn!

Hi bạn!
đây là TimeFrame H2
Có 1 điều là mình đang xét ở H1 để tìm kiếm điểm vào lệnh ở 15p