Xin góp ý lệnh backtest cặp GU ngày 23/5

mọi người góp ý giúp e lệnh này vs ạ, ko hiểu sao lại lost

Chỗ không là gì là cái đỉnh H4 tăng thì phải

xu hướng h4 cũng đang là giảm mà bc

1 Lượt thích

Mình nghĩ như này

1 Lượt thích

Lệnh này dưới sự hiệu triệu của giáo chủ @medio cả hội quán cùng lên thuyền vào chìm luôn ngay sau đó. :smiley:
Lệnh này kha khá người nhận định nó xuống tiếp ( trong đó có mình )
Kha khá người xác định sai klv H1 ( giống như bạn ) Nhưng klv H1 nó ở bên trên.
Anh Trung có 1 video về lệnh này rồi. Trên youtube nhưng để chế độ ẩn thì phải. Ai đăng ký mới được thông báo xem.

2 Lượt thích

ko đâu bác ơi, h4 đang như này

bác cho xin link vs ạ

Đây thì phải

1 Lượt thích

Như bác dũng nói , bác xđ klqt chưa đúng ak , trc đó có cặp nến xanh đỏ bác xuống m15 check lại nó hồi cực đẹp

1 Lượt thích

Bạn phải đăng các timeframe rồi ae mới xem được chỗ nào có vấn đề chứ, như trường hợp này xuống m15 m30 nhìn rõ klqt giảm ở bên trên chỗ giá quét sl đi về đó

1 Lượt thích

Mặc dù xác định chưa đúng nhưng cả đúng đi nữa mình vẫn dính stl lệnh này thôi :frowning:

cơ bản nó đảo chiều mà ko giải thích đc nhỉ :frowning:

đăng ký xem chỗ nào vậy bạn, tưởng chỉ có 3 video ẩn về phá vỡ thật giả bài 7 :smiley:

Theo em:

1. Bác bảo là 23/5 nhưng thật ra là đồ thị của ngày 29/3

2. Trường hợp “Ko là gì cả” nên được tìm hiểu kỹ khi áp dụng, chưa backtest nhiều thì nó rất tương đối, lúc sai lúc đúng, có lúc đơn giản là do bản kẻ KL quá tiết kiệm, lên khung lớn vẽ là nó đã chạm về rồi, nhiều th là do bên trái có nh đỉnh lên xuống → tạo ra nh KL mạnh, gía nh khi chỉ về đến đó rồi bật lên

ko là gì cả còn là cái đáy của cái đỉnh đó nữa ak b, nên mình vẫn nghĩ phải xuống tiếp

[Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 7 bạn xem video này sẽ hiểu rõ nhé, sẽ thêm đc kinh nghiệm, chúc thành công!

cái này mình xem rồi, chỉ là ko hiểu sao đoạn đó lại đảo chiều dù chưa về vùng mua mạnh

b nên backtest thêm, có nh th cái đỉnh bên trái nó là 1 kl để bật lên, ko nhất thiết phải xuống tận đáy. Trong đầu bạn bây h đg khẳng định 100% nó phải xuống dưới đáy nên sẽ ko tìm ra nguyên nhân đâu.

2 trường hợp 1,2 m vẽ ở trên, sao bạn ko mua lên trên đi, nó đã về đến đỉnh đâu, đg ko là gì cả mà, sao b lại tìm cơ hội bán xuống