Xin góp ý lệnh 27/1/21:

Ae cho mình hỏi lệnh này mình sai chỗ nào? Nếu sai thì có dấu hiệu nến nào để mình nhận biết để cắt hòa không bị dính SL không? Xin cảm ơn ạ

1 Lượt thích

nó đang sw thì k nên mua bán b ơi. nó chạm cản trên rồi. th này thì chờ nó phá lên trên hoặc phá xuống dưới vào lệnh cho an toàn. nhiều clip thì a trung cũng nhắc tới vấn ddeeef này rồi :))0

1 Lượt thích

2 điểm cộng, nhưng mà bạn không cơ sở nào để mua lên cả :)) nó đang ở keylevel vậy bạn vào lệnh là fomo rồi, bình tĩnh bạn nhé, sẵn tiện bạn qua tradingview phân tích cho dễ nhìn , thân.

1 Lượt thích

Cái này ở trong youtube mình có làm 1 video kiểu này thì phải.

• Giá chạm cản khung lớn thì tâm lý chạm cản sẽ đảo chiều thì nên đợi nó đảo chiều thì mới vào lệnh.
  • Còn nếu bạn nghĩ nó không đảo chiều thì đó cũng chỉ là bạn nghĩ thôi, vẫn cần phải đợi nó phá hẳn cản thì mới tiếp tục mua trong trường hợp này.

=> Chứ nó chưa phá hẳn nhưng cũng chưa đảo chiều mà mua bán thì 50/50 thôi.

Sau khi giá tạo được mô hình 2 đáy trong 1 xu hướng tăng thì nó ủng hộ cho xu hướng tiếp tục tăng. Nếu trường hợp nó vẫn tăng tiếp phá cản này thì giá sẽ hay đi kiểu này

Nhưng mà giờ nó chưa chạy thì sao biết nó sẽ đi kiểu đó mà cho rằng nó sẽ tăng tiếp và cản này sẽ bị phá. Vẫn phải đợi thôi.

Giờ nó chạy như vậy thì có thể dự đoán sớm là cản đó chưa bị phá và mô hình 2 đáy trong xu hướng thất bại. Giá sẽ giảm sắp tới.

Cái này gặp quá nhiều luôn ý, youtube mình cũng làm vài trường hợp kiểu này rồi.

8 Lượt thích

em thấy rất nhiều ở cặp GU TH mô hình 2 đỉnh 2 đáy ở vùng cản khung lớn or KLV nào đó của khung nhỏ. Theo dõi ở đây thì nếu mô hình đó thất bại thì 90% xu hướng đảo chiều. vào lệnh ở đây rất sướng và TP 1:3 thì easy luôn.

3 Lượt thích

Đúng rồi, trường hợp này gặp rất nhiều, vào lệnh những trường hợp kiểu này khá tự tin. Ai thích thì cũng có thể chỉ săn mỗi cái mô hình thất bại kiểu này tại keylevel này mà vào lệnh cho nhẹ đầu cũng được này.

5 Lượt thích

mình thấy lệnh này bạn sai là do bạn “dự đoán” giá sẽ phá đỉnh đi lên khi mà giá vẫn còn đang sw
bạn nên chờ giá phá qua vùng sw rồi xác định xu hướng lớn đã vào gia đoạn tăng, xong chờ giá quay lại retest để tìm kiếm điểm mua thì sẽ hợp lý và an toàn hơn rất nhiều

2 Lượt thích