Xin giải thích lệnh backtest

Em có backtest 1 lệnh này. Khung màu trắng là thời điểm e quay lại backtest.
Khung H1 em xác định là đang sizeway. KLVQT của H1 là đường bên dưới. Em đợi đến khi phá 2 cây đỏ và xuống M15 thì xác nhận là đúng là phá KLVQT rồi.
em nhận định xu hướng đã đảo chiều thành giảm. Và em tìm kiếm lệnh bán.
Mà sao nó lại quay ngược lại đảo chiều tiếp thành xu hướng tăng và lệnh em dính STl,
hix.
Mọi người giải thích giúp em với ạ

1 Lượt thích

Ở M15 bạn nên vào lệnh bán như mình vẽ thì an toàn hơn, đặt limit tại đáy cũ M15, SL sau KLQT M15, TP tại vùng đáy cũ hoặc xa hơn nhưng khi giá về đáy cũ thì phải dời SL về entry để bảo toàn vốn nhé

1 Lượt thích

Mình tưởng ngay khi xu hướng vừa đảo chiều vào lệnh là chắc ăn nhất. Mình còn định TP về đáy cũ của H1 tít dưới. hix. mình k hiểu gì cả :frowning: cả ngày backtest STL liên tục. Chứng tỏ mình chưa hiểu gì hết :(((

2 Lượt thích

Góc nhìn của mình :smiley:

3 Lượt thích

Cái này cần có thời gian chứ vừa vào bạn backtest mà chính xác hết thì trade lại dễ quá. Có thời gian để trải nghiệm thì dần dần nhận thấy.

Nhớ đừng máy móc, có những điều bất thường cần phải để ý là nếu 1 cây nến thân cực dài đâm lên nhưng sau đó xuống luôn thì thường đó là dấu hiệu của sự làm giá hoặc thời điểm ra tin. Mức đỉnh cũ hoặc đáy cũ chưa chắc đã bị phá đâu nhé. Gặp trường hợp này hãy nhìn hướng giá hồi lại.

• Giá hồi lại nhanh chả kém thì khả năng cao là chưa phá.
  • Còn giá hồi lại dốc thoai thoải thì khả năng cao là phá rồi.

Đây là những cái nhiễu mà trade nhiều, SL nhiều, gặp nhiều đồ thị dạng thế nhiều là lâu dần nhìn thị trường sắc sảo hơn ấy mà

P/s: Backtest thì có 1 cái là mọi người ít kiểm tra kỹ và nhìn nhiều timeframe bằng việc trade thật. Mình backtest trước hầu như nhìn đa phần 1 timeframe, cùng lắm 2 timeframe nên tỉ lệ thắng của backtest của mình còn thấp hơn trade thực nữa. Nên trong quá trình backtest bạn cũng nên trade luôn bằng tài khoản nhỏ để tăng khả năng nhìn thị trường hơn nhé

9 Lượt thích

Mình nghĩ KLV quan trong nó ở dưới vì đoạn bạn cho là KLV quan trọng nó phá có 1 cay nên xanh thôi nên nó ko dk coi là phá

Bạn cứ đợi TF lớn đảo chiều rõ ràng (giá phá KLQT, đi được 1 đoạn) rồi canh sóng nhỏ hồi về đảo chiều thì vào lệnh, như vậy tỉ lệ thắng cao nhất nhé. Giao dịch theo pullback đầu tiên là ổn nhất. Kiên trì backtest rồi bạn sẽ hiểu thôi

b giải thích giúp mình là canh sóng nhỏ hồi về đảo chiều nghĩa là sao b nhỉ. b ví dụ cụ thể hơn giúp mình thì tốt quá.

Hôm nay lại gặp trường hợp phá đáy có 2 cây nến xanh hồi về bị reject xong 3 cây đỏ đâm xuống rồi mình nghĩ là đảo chiểu rồi nên sell thế mà nó lại ngược tiếp lên trên hixx

Có nhiều nến đóng bên trên keylevel thế mà vẫn là phá vỡ giả hả b? Ah hình như không có nến đóng bên trên cây xanh đầu tiên nên là nó là phá vỡ giả đúng k? nó phải có 1-2 cây nến xanh đóng tiếp bên trên mới là phá vỡ thật nhỉ. Đoạn kia là sizeway trong thân cây nến xanh đầu tiên nên là phá vơ giả đúng k b?

1 Lượt thích

cứ mô hình 2 đỉnh trong xu hướng giảm mà k xuống tiếp thì là tín hiệu mua đẹp hả b? vì mình mói nghe mô hình 2 đáy trong xu hướng tăng, 2 đỉnh trong xh giảm thì tức là ủng hộ xu hướng tiếp diễn thôi.

2 Lượt thích

Xin phản biện lại nhận định của bạn theo quan điểm của mình. Giải thích giúp mình nhé!

1 Lượt thích

Anh ơi trong Th này đâu là KLVQT ạ? Anh giải thích cấu trúc thị trường trong trường hợp này giúp em với ạ.
Tks anh ạ!

TH1: Xu hướng chính đang tăng, giá đang hồi về, bạn vào khung nhỏ hơn xác định KLQT của xu hướng hồi đó, giá phá KLQT thì vào lệnh buy thuận theo xu hướng chính (TH này phải có cơ sở khẳng định xu hướng chính còn tăng tiếp bằng cách vào TF lớn hơn)
TH2: Xu hướng chính mới đảo chiều từ giảm thành tăng, thấy giá đang hồi về, bạn vào khung nhỏ hơn xác định KLQT của xu hướng hồi đó, giá phá KLQT thì vào lệnh buy thuận theo xu hướng chính (TH này có tỉ lệ thắng cao nhất)

Chị xem video mới nhất của a medio đi ạ, khi gặp những trường hợp không thể giải thích :slight_smile: nói thật gặp trường hợp này đa số cũng sl cả thôi ạ, nó quá là khó hiểu

Hôm nay mình sẽ up 1 bài về cái này, bạn chờ xem nhé

2 Lượt thích

đúng rồi chỗ này chỉ là 1 KL thôi nó tạo tín hiệu ở đó nên mình nhìn nhầm :smiley: