Xin được ae chỉ giáo

xin các ae hội quán chỉ giáo cho em với vì thi thoảng sóng nó hồi về đáy 1 chứ bình thường nó vẫn hồi về đáy 2 làm em không biết đoạn trước nó là sóng hồi hay xu hướng hồi
thêm nữa là có anh em nào bị bệnh tâm lý nặng như em không cứ thích mở mt4 nhìn tiền nhảy có khi nửa đêm vẫn mở lên xem lúc đó thực sự áp lực và hao mòn sức khỏe. ae có cách nào có cách khắc phục chỉ em với

2 Lượt thích

theo mình là như này

còn về việc nhìn MT4 thì cái này phải tự mình vượt qua bạn ạ. không ai giúp được.

1 Lượt thích

theo a medio có nói giá hồi tạo đỉnh đáy thì là xu hướng hồi , k tạo đỉnh đáy thì là sóng hồi .
TH này theo mình thì là sóng hồi
Về vấn đề tâm lý thì mình nghĩ bác nên giảm volume lại tới mức ko cần quan tâm số tiền mất là đc ( ví dụ có 1000$ vào KL sao cho SL chỉ mất tầm 10$ là khỏi phải suy nghĩ :smile: )

4 Lượt thích

Theo mình thì chỗ 2 đáy vẫn là 1 xu hướng, nhưng mà mình nghĩ ở điểm 1 thường là KQT của TF lớn hoặc fib 0.618 của xh giảm lớn. Bạn có ví dụ thực tế nào cho TH này ko đưa lên mọi người cùng phân tích thì sẽ chính xác hơn.

Mình cũng bị tâm lý như bạn. Ko biết ae có mẹo nào vượt qua ko :smiley:

1 Lượt thích

b thử tìm lại xem trong chuỗi bài trade không giấu dốt, có trường hợp ad nói về cái này ròi thì phải

1 Lượt thích

thực ra nhiều lúc em cũng chẳng nghĩ gì đâu nhưng mà em mới thua thông 10 lệnh xong win được 1 lệnh thị trường nó lại vã cho 10 lệnh nữa nhiều lúc sợ không dám vào lệnh vào lệnh thua thì nhanh lệnh thắng thì đắn đo xong lại không vào kiểu nghi ngờ bản thân ý bác

1 Lượt thích

Bạn chỉ nên xem trên tradingview thôi, xem mt4 tiền nhảy nó áp lực lắm :)) ,

1 Lượt thích

Có bác nào lỗi tradingview k đăng nhập đc k? Hay mỗi m bị nhỉ

có bị bác ơi. mới bị xong :)))

Giá đang chạy đừng post bác ơi . Ko bác medio khoá post đấy .

1 Lượt thích

ôi em quên mất cảm ơn bác nhé

bạn vào ít lệnh lại. tuần 2-3 lệnh thôi, nhìn 1 hoặc 2 cặp tiền tìm lệnh thật đẹp thì vào, chỉ vào ở khung m15 trở lên. vào lệnh đặt cảnh báo. tinh tinh thì vào xem. bạn xem mấy bài sổ tay trader của a Trung mới post ấy. tập làm theo một thời gian sẽ ổn hơn đấy.

1 Lượt thích

Mình mới áp dụng 1 cách bên MT5 cũng hợp với mình là chỉ show số point của lệnh thay thì số tiền.
Nếu bạn muốn thử thì vào MT5 nhấn chuột phải vào lệnh → chọn Profit → as Point

1 Lượt thích

Xin đc góp ý. Giá chạy về 1 hoặc 2 ko ai có thể lí giải đc. Vì chạy về 1 là chạy đến klqt tf lớn. Về 2 có thể là klqt của tf nhỏ hay cũng có thể nói là kl face như trong hội quán đã qui nó là kl face. Mh chỉ chắc chắn 1 điều là vào lệnh tại 1 thì an toàn và tp nhiều r nhưng hay bị lỡ kèo. Bạn có thể vào cả 2 lệnh thua nếu lệnh tại 1 tp thì tính ra vẫn lãi
Còn việc bạn nhìn mt4 nhiều cũng là bình thường thôi. Ít tgian nữa là bạn chán nhìn ngay. Đến bây giờ mh chỉ những lúc vào lệnh mới vào mt4 còn tp hay sl mh cũng kệ. Vì đang nhìn tdview mở mt4 ra mh thấy nó chán
Cần tgian bạn nhé.

2 Lượt thích

0.3 con số tưởng rẳng may nhưng đen quá ae ạ
lệnh 1 thiếu đúng 0.3 pip nữa thì nó chạm sl sau đó nó bật xuống dưới thế kia mình tự tin không rời sl lúc nãy thấy thông báo xuống tận dưới mình tự tin giữ lệnh :(( đi tắm vào thấy cảnh này huhu thiếu đúng 2 pip là chạm tp rồi

lệnh 2 đặt 2 lệnh limit ở keylevel đã để điểm dừng lỗ và điểm vào lệnh sát nhau rồi mà spread lại không khớp nó do trên tradingview lại còn thừa ra 0.3 pip ở điểm vào lệnh nữa chứ. cứ như thị trường nó chêu đùa mình vậy như này thì làm sao mà lại không tâm lý được chứ

3 Lượt thích

Chung quy lại thì là chữ tham. Em đi tập về thì nhìn thấy gậy và lệnh mình đã SL. Tham bao lần rồi không chừa =))

sl ngắn quá kk aaaaaaa

M thì xd chỗ kia phá klqt tăng nên vào lệnh sell cũng bị sl :)) cả tuần đi đẹp hnay đi khó chịu thật

Mình cũng limid lệnh sell ở trên đó, nhưng mà thấy có vẻ hồi về với cả ông chủ rủ đi tập nên bỏ lệnh sell mà để lệnh buy thôi. Thế nào lại tham thế cơ chứ lại =))

Đâu vào lệnh sell xong nó đi đc hơn 1r rồi đã đặt cảnh báo ở klqt tăng r mà thiếu 1,2 pip nữa là chạm cảnh báo, nãy cơm nc tắm rửa xong vào xem thì nguyên 1 cây gậy.