Xin đừng "bán rẻ" chất xám, đóng góp của cả Cộng đồng nữa

thành phần đấy mãi không khá được đâu a. thích trade bỏ tiền mua khóa học nhưng không lo học và rèn rũa pp mà tính mưu hèn kế bẩn thì số tiền kiếm được cũng trả giá cho Thị Trường và quay lại túi của ae ta cả thôi

3 Lượt thích

Đấy là do họ lựa chọn đi đường tắt thôi Có người thích đi nghênh ngang .
Có người thích đi chui lủi .
Vì có nhiều người họ chỉ quan tâm đến kết quả mà không từ thủ đoạn , lúc đó họ đâu có nghĩ về những người tạo ra nó đâu , đâu có ngồi để lí giải đúng sai … Vì vậy mới tạo ra những việc như vậy

Thiên ý không phải vậy đâu anh , Mà là hành động trong chuỗi biến hoá đó , luôn luôn có người ngược hướng mà đi trong khi ta không có cách nào điều hướng được họ . Cũng như không thể vì đôi lời của anh mà họ ngộ ra được mình sai và quay đầu …vì họ vẫn cho là họ đúng mặc dù không có đúng sai ở đây .
Còn thuận theo nó thì không phải vì một vài người như vậy mà anh không chia sẻ với anh em trong hội quán nữa dù sao thì anh vẫn còn trách nhiệm với những ae tâm huyết trong này mà , bỏ làm sao được . Nên là nếu không kiểm xoát được thì tất nhiên là mặc kệ rồi , miễn sao kê cao gối ngủ mỗi đêm là hạnh phúc lắm rồi , đâu cần gì nhiều .
=} Không ai thích bị mang chất xám của mình đi bán cả , những việc đó có lẽ khiến anh không vui , tức giận những việc đó đang khiến anh tự tổn hại chính mình mà thôi

Không phải sản phẩm của chính mình nhưng em và mọi ngừoi nhận được rất nhiều giá trị từ khoá học và những chia sẻ của anh Medio. Em có thói quen là mỗi ngày đều coi 2 video trên kênh của anh dạo gần đây mỗi ngày khi tìm kênh của anh thì lại thấy một núi pha ke nhìn mà tức thực sự em rảnh e lại để 5 phút đi cắm cờ hết 1 loạt.Thiết nghĩ nếu đã thích anh và tôn trọng tác giả thì ai rồi cũng sẽ về với cội nguồn thui anh ạ. Mong anh không vì chuyện này mà ngừng chia sẻ. Mà a Medio giờ là ngừoi có ảnh hưởng rùi anh hô hào cái là bọn e vào RP cho chúng nó còn cài nịt ngay :))) Mong kênh của anh và cộng đồng luôn phát triển <3

4 Lượt thích

Thật buồn lại có thành viên như vậy. Tham gia khóa học của Trung mình chẳng đóng góp được gì cho hội quán, nhưng hàng ngày vẫn vào xem hội quán để nâng cao kiến thức, để thấy rằng mình vẫn thua nhưng đâu đấy có rất nhiều ae khác đang có lợi nhuận, đang tiến bộ hàng ngày, cái đó mới là thứ quý giá “muốn đi xa phải đi với nhiều người”. Ở trong cộng đồng nào cũng phát sinh những thành viên kí sinh kiểu vậy, nhưng đó là thiểu số. Mong Trung luôn nhiệt huyết để giúp các ae, không vì một vài người như vậy mà sụt nhuệ khí.

1 Lượt thích

Bạn yên tâm thi thoảng mình lên khóc tý cho đỡ bực thôi :v:

7 Lượt thích

1/ em nghĩ a trung cố tình tìm ng đó chắc cũng dc đó. A giả vờ vào nhóm ho. Xin thông tin hay tài khoản ha gì đó là chac truy ra thông tin chăc dc. Mà ko bit luật bây giờ có bảo vệ lĩnh vực fx chung ta ko.

2/ giống như một pro khác em biết, là anh andy vũ bên blockchain từng dạy là nghề này cũng y như cuộc sống chung ta. Đều có phước và nghiệp. Nên ảnh khuyên luôn sống tốt. Mỗi khi tráde có lãi hằng tháng nên trích ra 5-10% tiền lãi giúp ng khó hơn m. Thì e nghĩ những dạng ng vậy ( ko khác gì dân ăn cắp ăn trộm) nên có lẽ sẽ ko tốt. Mong lo họ sớm nhận ra và tập trung và học và trade hơn đi làm nhưng việc vay. Vì time mỗi ng co dc đều cạn dần. :pray:

1 Lượt thích

Anh em có ai xài telegram thì vào kênh nó report cho 1 gậy: Telegram: Contact @khoahocmedio
image

5 Lượt thích

Đứng trên quan điểm cá nhân của mình, thì dù nhìn nhận như thế nào. Dù mình có cố nhìn ngang hay nhìn dọc, cố đứng trên quan điểm của người mà đi copy bài của ae trong hội quán thì mình vẫn không thể hiểu nổi tư duy cũng như cách làm của họ.Vừa bực vừa thương cho những người như vậy,xã hội thì ngày càng phát triển mà tư duy thì ngày càng thụt lùi!!

1 Lượt thích

Điều mình khó chịu là cứ bị leak bài ra kiểu này thì tất cả mọi người dễ mất đi động lực viết bài chia sẻ trên Hội Quán thôi. Vì mình biết ngay cả với người viết nhiều như mình, viết một bài chia sẻ kinh nghiệm nó cũng mất nhiều thời gian để suy nghĩ và tổng hợp.
Và mình nhìn thấy cả những bài mới viết mấy ngày gần đây cũng bị leak ra chứng tỏ họ chẳng đóng góp gì nhưng lại liên tục vào Hội Quán để lấy bài ra.
Anh em cũng không phải report hay gì đâu. Mọi người cứ tập trung vào trade và thảo luận thôi. RP họ sẽ lại tạo cái mới mất thời gian của mọi người.
Mình vẫn chia sẻ như bình thường thôi, hy vọng anh em Hội quán cũng vậy. Mọi người cứ yên tâm nhé!

14 Lượt thích

Đúng con sâu làm rầu nồi canh. Những người như vậy thì sau này sẽ ko thể làm nên đc chuyện gì. Mà mình thấy những người đi mua + theo mấy group đó cũng sẽ thất bại thôi.
image

8 Lượt thích

Mình nghĩ, có thể nên thanh lọc hội quán. Hội quán là nơi trao đổi kiến thức cùng nhau tiến bộ. Trao đổi thì có cho và nhận, các thành viên chỉ biết nhận mà không có đóng góp gì hay không có sự tương tác gì với hội quán thì cũng nên xem lại. Muốn phát triển thì phải cùng nhau xây dựng.
Thú thật, mình cũng đang xây dựng 1 Website cho chính bản thân mình và chia sẻ với những người muốn quan tâm tới Forex, viết cũng nhiều bài rồi nhưng vẫn để chế độ riêng tư ( vì nghĩ tới lúc công sức mình bỏ ra 1 cái Copy là thành của người khác). Rất đồng cảm với Medio.

2 Lượt thích

anh yên tâm nếu những ng mua khóa học này là những người ham học mà đọc nội dung rồi sẽ tìm đến anh và hội quán thôi so với giá khóa học thì họ bán cũng chẳng rẻ hơn đc bao nhiêu nên em tin chỉ đc một số ít rồi sẽ lại trở về với hội quán thôi

1 Lượt thích

hôm trước các cụ về báo mộng, bán sổ đỏ đi all in bắp còi theo tiếng gọi của Medio. Không cần phải làm gì là tiền tự rơi vào mồm. Bitcoin xuống là Medio hú mấy thằng em bên phố wall bơm lên cho.
Thế nên hôm sau , t thế chấp sổ đỏ all in theo tiếng gọi của Medio luôn.
Tâm trạng giờ thoải mái lắm. =))))
@Medio hôm nào anh inbox thầm kín cho em cái địa chỉ nhà nhé. hôm nào bị thu hồi nhà thì cho em đến ở ké vài hôm =)))
:penguin::penguin::penguin::penguin::penguin::penguin::penguin::penguin:

2 Lượt thích

Cứ yên tâm. Anh sẽ để cho chú topic riêng, khóc thoải mái nhé

Kiến thức, kinh nghiệm xương máu mình bỏ ra rất đáng trân quý. Ở nước phương Tây, tác quyền rất được coi trọng, đây là thứ mà người Việt nên học. Cứ theo thói đi đường tắt, không làm mà muốn ăn thì thất bại là tất yếu thôi.
Mà hôm nay anh Medio bực trong người hay sao mà đăng tận 2 bài :laughing:

2 Lượt thích

Hôm nay chúng ta có thêm Medio cry ah? :)). Giờ a tạo thêm topic khóc cùng traders nữa là đẹp :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Lượt thích

em bán sách vở này. Sách lậu là cái gì đó rất nhức nách cho nxb và tuyệt vời cho đại lý :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:.
Về cơ bản em thấy solo 1:1 giữa thật và lậu thì đa số là lậu thắng thôi :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:.
Nhưng thật có lợi ở chỗ biến hóa (chủ động) và lậu có yếu thế ở sao chép (bị động).

Áp dụng vào 4rum em thấy ưu điểm mình đã có. Mình đã cải biên update kiến thức liên tục là chủ động, có nơi trao đổi bàn bạc là đặc trưng, khác biệt với lậu.

Để có thể dùng lợi thế này thì mình phải phô ra, phải cho khách nhìn thấy… Nên em đề cử trong các clip youtobe anh Trung thỉnh thoảng đề cập 2 yếu tố lợi thế của mình. Còn trong các clip ở 4rum thì có 1 số thông tin để dẫn hướng khách lên youtobe. Như vậy youtobe dẫn về 4rum và 4rum dẫn về youtobe khách đỡ lạc.

Nhìn thế thì em thấy đa phần thành phần sao chép vẫn ko thay đổi nhản hiệu vẫn xài nhãn medio tức là họ cửa dưới với mình, vẫn phải dùng thương hiệu mình. Vẫn khách của mình…chỉ mỗi tội không đến tận nơi mua hàng mà lại mua qua đường tiểu ngạch lôm côm, đường chi nhánh của mình thôi :face_with_thermometer: :face_with_thermometer: :face_with_thermometer:. Mà chi nhánh thì chỉ quảng cáo hộ nhà sản xuất thôi anh ạ :v…

*Tóm gọn lại là em thấy không dáng sợ lắm. Sự việc chỉ đáng sợ khi lậu mà thay đổi nhãn mác medio và cải biên thành thương hiệu của lậu thôi anh ạ. Lúc đấy thì…mình tính sau phải không anh :face_with_thermometer: :face_with_thermometer: :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

2 Lượt thích

Sáng mình đăng bài vui vui thôi. Tự nhiên có bạn gửi mình cái ảnh này. Nên lại làm phát nữa :))

1 Lượt thích

Ừ. Khoá học thì mình không sợ lắm đâu, vì lúc làm mình cũng biết là không tránh được rồi. Sợ hội quán chất lượng đi xuống thôi. Cay cái là vừa lọ mọ làm cái thư viện để tổng hợp kiến thức hay cho anh em tiện tra cứu. Tự nhiên thành dễ dàng hơn cho mấy ông lậu lấy bài. Cảm ơn ý kiến của bạn nhé.

4 Lượt thích